ആൻറിബയോട്ടിക് മരുന്നുകൾ കഴിക്കുന്നവർ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടത്

ഐ സി എം ആറ് അഥവ ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ ഓഫ് മെഡിക്കൽ റിസർച്ച് കഴിഞ്ഞദിവസം ആൻറിബയോട്ടിക് മരുന്നുകളുടെ ഉപയോഗത്തെ പറ്റി ഒരു ട്രീറ്റ് ഗൈഡ്ലൈൻസ് പുറത്തിറക്കിയിരുന്നു ഇതിനു ബാഗ്രൗണ്ട് എന്ന് പറയുന്നത് 2021 നടന്ന സ്റ്റഡി ആണ് സിവിയർ സെക്സസ് ന്യൂമോണിയ പോൾ ഇൻഫെക്ഷൻ മാത്രം ഐ സി ഒ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു ആൻറിബയോട്ടിക്കാണ് ഹൈ കാർബൺ പല രോഗികളിലും ഈ ആൻറിബയോട്ടിക് പോലും ആൻറിബയോട്ടിക് റെസിസ്റ്റൻസ് വന്ന ആൻറിബയോട്ടിക് എഫക്റ്റീവ് ഇല്ലാതാവുന്ന ഒരു സാഹചര്യമാണ് ഇന്നുള്ളത് ആന്റിബയോട്ടിക് റെസിസ്റ്റൻസ് ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്ക് ഇന്ത്യയിൽ ആണുള്ളത് കോവിഡ് കാലത്ത് ചെറിയ രോഗലക്ഷണങ്ങൾക്ക് പോലും മെഡിക്കൽ അഡ്വൈസ് സൂപ്പർവിഷൻ ഇല്ലാതെ ആൻറിബയോട്ടിക് ഉപയോഗിച്ചായിരിക്കും ഇതിൽ പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം.

എനിക്ക് അടുത്തറിയുന്ന പല ആൾക്കാരും പോലും നമ്മുടെ ചുമയോ പനിയോ ജലദോഷമോ വരുമ്പോൾ ആദ്യം നമ്മൾ എപ്പോഴും ഒരു സിസ്റ്റമാറ്റിക് ട്രീറ്റ്മെൻറ് ആണ് രോഗിക്ക് പറയാറ് ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റും ഇങ്ങനെ പറയും എല്ലാവരും തിരിച്ചു ചോദിക്കുന്ന ഒരു ചോദ്യം ഡോക്ടർ ആൻറിബയോട്ടിക് കഴിക്കേണ്ട എന്നുള്ളതാണ്. ഈയൊരു ധാരണയാണ് നമുക്കെല്ലാവർക്കും മാറ്റിയെടുക്കേണ്ടത് കൃത്യമായി നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഇല്ലെങ്കിൽ ഈ ആൻറിബയോട്ടിക് ഡിസ്റ്റൻസ് തന്നെ ഒരു പകർച്ചവ്യാധിയുടെ സ്ഥിതിയിൽ എത്തുമെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ ഒക്കെ പറയുന്നത്. ആൻറിബയോട്ടിക് റെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറഞ്ഞാൽ എന്താണ് ഓരോ ബാക്ടീരിയ എതിരെയും ആന്റിബയോട്ടിക് സ്പെസിഫിക് മെക്കാനിസം ഓഫ് ആക്ഷൻ ഉണ്ട് തീരെ ഇവോൾവു ചെയ്താൽ ഹൈദർ ഈ മെക്കാനിസം ഓഫ് ആക്ഷൻ അത് മാറ്റും ഓവർകം ചെയ്യും അല്ല നിന്നെ സ്ട്രക്ചറിൽ എന്തെങ്കിലും ചെയ്ഞ്ച് വരുത്തി കൊണ്ട് ഈ ആന്റിബയോട്ടിക്ക് ബാക്ടീരിയക്കെതിരെ ഉള്ള എഫക്റ്റീവ് ഇല്ലാതാകും ഇതാണ് ചുരുക്കിപ്പറഞ്ഞാൽ ഒരു ആൻറിബയോട്ടിക് റെസിസ്റ്റൻസ് ഒരു കമ്മ്യൂണിറ്റിയില് ആന്റിബയോട്ടിക് കൂടുന്നതിനനുസരിച്ച് ആൻഡ് റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാവാനുള്ള സാധ്യത കൂട്ടും.

അതുകാരണം തന്നെ അലക്ഷ്യമായി ആൻറിബയോട്ടിക് യൂസേജ് നമ്മൾ കമ്പ്ലീറ്റ് ഒഴിവാക്കണം കാരണം നമ്മൾ ആവശ്യമുള്ള സമയത്ത് ആൻറിബയോട്ടിക് രോഗി യൂസ് ചെയ്യുമ്പോൾ അതിൽ ആൻറിബയോട്ടിക്ക് എഫക്റ്റീവ് വന്നില്ലെങ്കിൽ ഇൻഫെക്ഷൻ സിവിയർആയി പോയി ഇവൻ രോഗിയുടെ ജീവൻ അപകടത്തിൽ ആവാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ് ചെറിയ പനി ചുമ ജലദോഷം പോലുള്ള അസുഖങ്ങൾക്ക് ഡോക്ടറെ കൺസൾട്ട് ചെയ്യാതെ ആൻറിബയോട്ടിക് കഴിക്കുന്നുണ്ട് സ്വഭാവം നമ്മൾ കമ്പ്ലീറ്റ് മാറ്റണം എന്നാൽ മാത്രമേ ഈ ആന്റിബയോട്ടിക് റെസിസ്റ്റൻസ് നമ്മൾക്ക് ഓവർകം ചെയ്യാൻ പറ്റുള്ളൂ മരുന്നുകൾ ആവശ്യമുള്ളവർ ഡോക്ടറുടെ നിർദേശപ്രകാരം മാത്രം കൃത്യമായ സമയത്തും ഡോസിയും നിശ്ചിതകാലത്തേക്ക് മാത്രമാണ് ആൻറിബയോട്ടിക് കഴിക്കേണ്ടത് കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *