പ്രമേഹ രോഗത്തിന് കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാം

നിശബ്ദനായ കൊലയാളി എന്നാണ് പ്രമേഹരോഗം സാധാരണഗതിയിൽ അറിയപ്പെടുന്നത് ഇതുപോലെതന്നെ മെഡിക്കൽ ഫീൽഡിൽ നിശബ്ദനായ മറ്റൊരു കൊലയാളി എന്നറിയപ്പെടുന്നത് ആനിമിയയാണ് അല്ലെങ്കിൽ വിളർച്ച വരുന്നത് എന്താണ് കാരണങ്ങൾ എങ്ങനെ മാറ്റാം എന്ന് കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് ചർച്ച ചെയ്യാം.സാധാരണഗതിയിൽ രക്ത കുറവ് എന്നാണ് പൊതുവെ അറിയപ്പെടുന്നത് രക്തത്തിലെ ഹീമോഗ്ലോബിൻ അളവ് കുറയുക അല്ലെങ്കിൽ അർ ബി സി യുടെ അളവ് കുറയുക കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് അനിമിയ ഹിറ്റ് അനിമിയ അല്ലെങ്കിൽ രക്തം കുറയുക എന്ന് തന്നെയാണ് ഈ വാക്കിൻറെ അർത്ഥം രക്തത്തിന് അകത്തേക്ക് ഓക്സിജൻ കാര്യം ഓക്സിജൻ ചെയ്യുക എന്നുള്ളതാണ് പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രവർത്തനം.ഓക്സിജൻ അബ്സോർബ് ചെയ്ത് ശരീരത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് പ്രത്യേകിച്ച് തലച്ചോറിലേക്കും എത്തിക്കുന്നു അപ്പോൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിനകത്ത് ഹീമോഗ്ലോബിന് അളവ് കുറവാണ് ആവുകയാണെങ്കിൽ അതിലേക്ക് ഓക്സിജൻ അബ്സോർപ്ഷൻ നടക്കില്ല.

അതുകൊണ്ട് തന്നെ തീർച്ചയായിട്ടും തലച്ചോറിനെ വേണ്ടുന്ന അത്രയും ഓക്സിജൻ എത്തുകയുമില്ല ഇതേപോലെ തന്നെയാണ് ശരീരത്തിലെ വിവിധ കോശങ്ങളിലും സംഭവിക്കുന്നത് ഇങ്ങനെ ഒക്കെ കൃത്യമായ രീതിയിൽ എത്ര തരികയാണെങ്കിൽ അവിടെ എനർജി സിന്തസിസ് അതുമൂലമുണ്ടാകുന്ന അനിമയുടെ ലക്ഷണങ്ങളിലേക്ക് കടക്കുകയും ചെയ്യും ഈ തലച്ചോറിന് അകത്തേക്ക് ശരിയായ രീതിയിൽ ഓക്സിജൻ ലഭിക്കാത്തതുകൊണ്ടാണ് പലപ്പോഴും നമുക്ക് മെമ്മറിയിൽ ഓർമ്മക്കുറവ് ശ്രദ്ധക്കുറവ് പോലെയുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകളും നമ്മൾ തീർത്തും ഇമോക്ഷീണിതനായി മാറാൻ തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത് അതെ പോലെ തന്നെ സെല്ലിനകത്ത് വെച്ച് എനർജി ഉത്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന അല്ലെങ്കിൽ തീർച്ചയായിട്ടും നമുക്ക് എനർജി ലോസ് ഉണ്ടാവുകയും ക്ഷീണിതനാവുകയും ഉറക്കം വരുകയും ഒക്കെ ചെയ്യും പലപ്പോഴും ചെറിയ കുട്ടികളൊക്കെ ക്ലാസിലിരുന്ന് ഉറങ്ങി പോകുന്നത് അനിമിയ കൊണ്ടാണ്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *