കാലിൽ ഇത്തരം ലക്ഷണങ്ങൾ പ്രമേഹരോഗികൾക്ക് വരാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക

എല്ലാവർക്കും ഉള്ള പ്രോബ്ലം ആണ് അതായത് കാരണം പ്രമേഹം കാരണം പലരുടെയും കാലുകൾ മുട്ടിനു മുകളിൽ വച്ച് നീക്കം ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഒരു അവസ്ഥയുണ്ട്. അതെങ്ങനെ കുറക്കാം അല്ലെങ്കിൽ തടയാം എന്നതിനെപ്പറ്റിയാണ് നമ്മൾ ഇന്ന് ഡിസ്കസ് ചെയ്യുന്നത്. നമ്മള് പ്ലാസ്റ്റിക് സർജറിയുടെ ഒപ്പം തന്നെ ട്രീറ്റ്മെൻറ് ഓടുകൂടിയാണ് ഒരു ലിമിറ്റേഷൻ ഉദാഹരണത്തിന് നമ്മുടെ ഫുഡ് അതായത് മുപ്പൂറ്റി മാത്രം സേവ് ചെയ്ത ആംപ്ലിന് നമ്മൾ 15 ശതമാനത്തോളം എക്സസൈസ് ആയിട്ടുള്ള എനർജി എക്സ്പെൻഡറി ആവശ്യമുണ്ട്. മുട്ടിന് കീഴെ വെച്ച് ചെയ്യുന്നവർക്ക് 30 ശതമാനത്തോളം എനർജി എക്സസ് വേണ്ടിവരും നമുക്ക് നടക്കാൻ ആയിട്ട് അതേസമയം മുട്ടിനു മുകളിൽ നീക്കം ചെയ്യുന്നവർക്ക് 60% ത്തോളം അതായത് പാദം സംരക്ഷിക്കുന്നവരെ സംബന്ധിച്ച് നാല് ഇരട്ടിയുള്ള അധികം എനർജി വേണ്ടിവരും നടക്കുവാൻ ആയിട്ട് അപ്പോൾ നമുക്ക് ഇത് എങ്ങനെ ലഭിക്കുക എന്നുള്ളതിനെ പറ്റിയാണ് നമ്മൾ ഇന്ന് പറയുന്നു.

പ്രധാനമായിട്ടും ഡയബറ്റിസ് ഉള്ള ഒരു നമ്മുടെ മുഖം നോക്കുന്ന പോലെ തന്നെ നമ്മുടെ പാദങ്ങളും സംരക്ഷിക്കുന്നു. അവർക്ക് ന്യൂറോപ്പതിയുണ്ടാവും കാരണം ലേക്കുള്ള മരവിപ്പ് ഉണ്ടാവും അതുപോലെ തന്നെ രക്ത കുറവുണ്ടാകും അപ്പോൾ എന്താണ് കാരണമെന്ന് കണ്ടിട്ട് ചികിത്സക്കാണ് ചെയ്യേണ്ടത്. ഒന്നും നമ്മള് അൾസേഴ്സ് വല്ലോം ഉണ്ടോന്നുള്ള വ്രണങ്ങൾ വല്ലോം ഉണ്ടോ നോക്കണം രണ്ടാമത് ചെറിയ ഇൻഫെക്ഷൻ നഖത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള ഇൻഫെക്ഷൻ നോക്കണം മൂന്നാമത് ഇത് കൂടി വരികയാണെങ്കിൽ ഗാംഗ് കറുപ്പ് നിറം വന്നിട്ട് ആ രക്തവും ഇല്ലാതെ പോകുന്ന അവസ്ഥ ഉണ്ടോ എന്ന് നോക്കണം. ഇങ്ങനെ എല്ലാത്തിനും പ്രത്യേകതരം ചികിത്സയാണ് നമ്മളൊക്കെ ചെയ്യുന്നത് എന്താണെന്ന് വെച്ച ഒരു ഇന്റഗ്രേറ്റ് മൾട്ടിയാലിറ്റി അതായത് നോളജ് ഡയബറ്റിസ് കൺട്രോൾ ചെയ്യുന്നു അതുപോലെ തന്നെ രക്ത ഓട്ടം കുറവുള്ള കാലുകളിലേക്ക് രക്ത ഓട്ടം കൂട്ടുവാൻ ആയിട്ട് റേഡിയോളജിസ്റ്റ് പ്ലാസ്റ്റിക് അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റാൻഡ് എന്നുള്ള പ്രൊസീജിയർ തന്നെയുള്ള പ്രൊസീജർ കാലിലേക്കുള്ള രക്തയോട്ടം കൂട്ടാനും ചെയ്യുന്നു.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *