ഈ ഒരു കാര്യം ചെയ്തു കൊണ്ട് ഓർമ്മശക്തി കൂട്ടിയെടുക്കാം

ഇന്ന് നിങ്ങളുടെ മുമ്പിൽ ചർച്ച ചെയ്യുന്ന വിഷയം വളരെ സിമ്പിൾ ആയിട്ടുള്ള ഒരു വിഷയമാണ് എന്നിരുന്നാലും വളരെയധികം ആൾക്കാരെ അലട്ടുന്ന ഒരു പ്രശ്നവും കൂടിയാണ് അമിതമായ മറവി മെമ്മറി ലോസ് ഇത് നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാം പ്രായഭേദമന്യേ കുട്ടികളിൽ ആയാലും മുതിർന്നവരിൽ ആയാലും വലിയവരിൽ ആയാലും പലർക്കും വലിയൊരു പ്രശ്നമാണ്. അത് നമ്മൾ മറന്നുപോകുന്നു അല്ലെങ്കിൽ താക്കോൽ എവിടെയെങ്കിലും വെച്ചു അതെവിടെയാണെന്ന് നമുക്ക് അറിയില്ല അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും ഒരു കാര്യം ഭദ്രമായി വെച്ചു. ഇപ്പോൾ അത് ഓർക്കാൻ പറ്റുന്നില്ല അല്ലെങ്കിൽ ഒരു വ്യക്തിയോട് സംസാരിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ എന്തോ പറയണം നമുക്ക് ഓർമ്മയുണ്ട് പക്ഷേ അത് എന്താണെന്ന് കറക്റ്റ് ആയിട്ട് കിട്ടുന്നില്ല. ഇതെല്ലാം നമുക്ക് വളരെ വ്യക്തിപരമായി നമ്മളെ വളരെയധികം അലട്ടുന്ന ഒരു പ്രശ്നം പലരും ഇത് കാണാറുണ്ട് ഇതൊരു പ്രത്യേകിച്ചൊരു സിസ്റ്റത്തിന്റെ അടിയിൽ വരാത്തതുകൊണ്ട് ആരെ കാണണം എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത്.

എങ്ങനെ നമുക്ക് ഇതിനെ ഭേദപ്പെടുത്താൻ പറ്റും ഇതിന്റെ പുറകിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ എന്താണ് എന്ന് പലപ്പോഴും നമ്മൾ മനസ്സിലാക്കാറില്ല. മനസ്സിലാക്കുക ഈ മറവി എന്ന് പറയുന്ന ഒരു പ്രശ്നത്തിന് പല കാരണങ്ങൾ ഉണ്ടാവാം ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം മെൻഡൻ സ്ട്രെസ് നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാം ഒരു കാര്യം ചെയ്യുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ സമ്മർദ്ദത്തിന്റെ ഭാഗമായി നമ്മൾ എന്തെങ്കിലും പ്രവർത്തികൾ ചെയ്യുമ്പോൾ പലപ്പോഴും ആ പ്രവർത്തികൾ നമുക്ക് കൃത്യമായി ചെയ്യാൻ പറ്റുന്നില്ല അല്ലെങ്കിൽ ചെയ്യുമ്പോൾ കാര്യങ്ങൾ പലതും നമ്മൾ മറന്നുപോകുന്നു.മെന്റൽ സ്ട്രെസ് ഒരുപാട് എടുത്ത് ഒരുപാട് ജോലികൾ ഒരേസമയത്ത് ചെയ്യാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ നമുക്ക് മറവി ഒരു വലിയ പ്രശ്നമായിട്ട് വരാം. ഇത് നമ്മൾ മനസ്സിലാക്കുക നമ്മൾ ചെയ്യുന്ന ജോലികൾ നമുക്ക് ഒരു സ്ട്രെസ്സ് ഇല്ലാത്ത രീതിയിൽ നമുക്ക് എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ പറ്റും അതിന്റെ സമയം അതിന് എങ്ങനെ ക്രമപ്പെടുത്താൻ പറ്റും എന്ന് നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് ഉണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *