നമ്മുടെ മൂത്രത്തിനും പഴുപ്പ് ഉണ്ടെങ്കിൽ അത് മാറ്റിയെടുക്കാൻ

സ്ത്രീകളും പുരുഷന്മാരും അതുപോലെ തന്നെ കുട്ടികളും ഒരുപോലെ അനുഭവിക്കുന്ന ജീവിതത്തിൽ ഒരു പ്രാവശ്യം എങ്കിലും എല്ലാവർക്കും അനുഭവിച്ചിട്ടുള്ള ഒരു കാര്യമാണ് യൂറിനറി ട്രാക്ക് ഇൻഫെക്ഷൻ എന്നുള്ളത് അഥവാ യു ടി ഐ നമുക്കറിയാം വേനൽ കാലമാണ് വരാനിരിക്കുന്നത് ഫെബ്രുവരി മാർച്ച് ഏപ്രിൽ ആയിരിക്കും കൂടുതൽ കാണാനിടയുള്ള ഒരു കണ്ടീഷനാണ് യൂറിനറി ട്രാക്ക് ഇൻഫെക്ഷൻ. രോഗം വരുന്നതിനേക്കാൾ നല്ലത് അതിനെ എങ്ങനെ പ്രതിരോധിച്ച് തടയാനാകും എന്നുള്ളതാണ് ഇതിൽ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാര്യം ഈ രോഗം വരാതിരിക്കാൻ വന്നവർക്ക് എങ്ങനെ നേരിടാം എന്നുള്ളത് എന്നുള്ള കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാനാണ് ഞാൻ ഇവിടെ വന്നിരിക്കുന്നത്. അപ്പോൾ എന്താണ് യൂറിനറി ട്രാക്ക് ഇൻഫെക്ഷൻ നമുക്കറിയാം യൂറിനറി ട്രാക്ക് എന്ന് വച്ചാൽ രണ്ട് കിട്നി മൂത്രസഞ്ചി മൂത്രവാഹിനി കുഴലുകൾ ഇത്രയും അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒരു സ്ട്രെച്ചറാണ് നമ്മുടെ യൂറിനറി ട്രാക്ക്.

എവിടെയെങ്കിലും ഏതെങ്കിലും ഒരു അവയവത്തിന് ചെറിയൊരു ഇൻഫെക്ഷൻ വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ അതിനെയാണ് നമ്മൾ പൊതുവേ യു ടി ഐ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്. അത് രണ്ട് തരത്തിൽ നമ്മൾ അതിനെ രണ്ടുതരത്തിൽ ക്ലാസിഫൈ ചെയ്യാം ഒന്ന് അപ്പർ യൂറിനറി ട്രാക്ക് രണ്ടാമത്തെ ലോവർ യൂറിനറി ട്രാക്ക് അപ്പർ യൂറിനറി എന്ന് പറയുന്നത് രണ്ട് കിഡ്നിയെയും അതിൻറെ താഴെയുള്ള രണ്ട് കുഴലുകളെയും ബാധിക്കുന്നതാണ്. ഇത് കുറച്ച് കോംപ്ലിക്കേറ്റ് ആയിട്ടുള്ള സ്റ്റേജിൽ വരുന്നതാണ് പിന്നെ ഏറ്റവും കോമൺ ആയി കാണപ്പെടുന്നതാണ് ലോവർ യൂറിനറി ട്രാക്ട് ഇൻഫെക്ഷൻസ് മൂത്രസഞ്ചി അതിന് താഴെയുള്ള മൂത്രവാഹിനി കുഴലുകൾ യൂറിയക്കാർ ഇത്രയും ഭാഗത്ത് വരുന്ന ഇൻഫെക്ഷൻ ആണ് കൂടുതലായിട്ട് കോമൺ ആയിട്ട് കണ്ടുവരുന്നത്. നമുക്കറിയാം പൊതുവേ സ്ത്രീകളിലാണ് പുരുഷന്മാരെക്കാൾ കണ്ടുവരുന്നത് കാരണം അവർക്ക് താഴെയുള്ള എന്ന് പറയുന്ന ഒരു ഭാഗം പുറത്തേക്ക് ഓപ്പൺ ചെയ്യുന്നു വളരെ കുറവാണ്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *