നമുക്ക് മല്ലിയില ഇങ്ങനെ കൃഷി ചെയ്ത് എടുക്കാം എന്ന് നോക്കാം

നമ്മുടെ കടേന്ന് വാങ്ങുന്ന ചെറിയൊരു കഷ്ണം പുതിന തോട്ടം എങ്ങനെ തയ്യാറാക്കാം എന്ന് നോക്കാം. മാത്രമല്ല ഈ മല്ലി നമുക്ക് രണ്ട് രീതിക്ക് വർഷങ്ങളോളം കേടുകൂടാതെ സൂക്ഷിക്കാൻ പറ്റും ഒന്നും നമുക്ക് ചമ്മന്തി ഉണ്ടാക്കിയിട്ട് വർഷങ്ങളോളം ഒരു വർഷമൊക്കെ ചമ്മന്തി സുഖായിട്ടിരിക്കും സൂക്ഷിക്കുവാൻ പറ്റും ഇത് രണ്ടും എങ്ങനെയാണ് എന്നുള്ളത് പറയുന്നുണ്ട്. ഹാങ്ങിങ് പ്ലാൻറ് അടുക്കളയിലും ധാരാളമായിട്ട് എങ്ങനെ കൃഷി ചെയ്യാം. കടേന്ന് വാങ്ങേണ്ട മല്ലിതണ്ട് വെച്ചിട്ടും അതല്ലാതെ പാകി കിളിപ്പിക്കുന്നതും നമ്മൾ എന്ന് പറയുന്നത്. തന്നെ ഈ ഒരു സമയത്ത് കറിവേപ്പില എന്ത് ചെയ്യണം എന്നുള്ള കാര്യം നമ്മൾ ഇന്ന് ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. കൃഷി ചെയ്യാൻ പോവാണ് അപ്പൊ കടയിൽ പോയിട്ട് നമ്മൾ മല്ലിചെടി വാങ്ങണ സമയത്ത് നല്ല വേരു മല്ലിച്ചെടി നോക്കി വാങ്ങാം. വിശേഷം വീട്ടിൽ കൊണ്ടുവന്ന് നമ്മൾ അതിന്റെ മുഴുവൻ കട്ട് ചെയ്തു മാറ്റണം ഒരൊറ്റ ഇല പാടില്ല.

നമ്മൾ നടന്ന സമയത്ത് മുഴുവൻ കട്ട് ചെയ്ത് മാറ്റാം ആ ഇല കൊണ്ട് നമുക്ക് വേറൊരു ഉപകാരമുണ്ട് അത് പിന്നീട് പറയാം.നമ്മൾ അങ്ങനെ എല്ലാതും കട്ട് ചെയ്തു മാറ്റി നിങ്ങൾ ട്രീറ്റ് ചെയ്ത മണ്ണിൽ ആയിരിക്കണം നിങ്ങൾ നടേണ്ടത് അല്ലെങ്കിൽ മാത്രമാണ് നല്ല കരുത്തായിട്ട് അത് വളരാനായിട്ട് സാധിക്കുകയുള്ളൂ.നമ്മളെ പോട്ടി മിക്സ് ഇവിടെ റെഡിയായിട്ടുണ്ട് ഇനി ചെറിയ ചെറിയ കുഴികൾ ആക്കിയിട്ട് ഇവിടെ ചെടി നടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. കുഴികളിലെ അതിൻറെ അടിഭാഗം മാത്രം ഒരുപാട് മേൽവശം അതിനടിയിലേക്ക് പോകാൻ പാടില്ല എന്ന രീതിയിൽ വെച്ച് അത് മണ്ണിടുക. പ്രത്യേക ശ്രദ്ധയ്ക്ക് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുള്ള വളം ചേർത്ത് അല്ലെങ്കിൽ പൂട്ടി മിക്സിലെ ചെറിയ ഒരു എളുപ്പ മാത്രമാണല്ലോ ഒത്തിരി അധികം വെള്ളം നനവ് പാടില്ല ചെറിയൊരു ഈർപ്പം നമ്മൾ തൊട്ടുനോക്കുമ്പോൾ ചെറിയൊരു ഈർപ്പം മാത്രം മതി.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *