നടുവേദന കൈകൾ മരവിപ്പ് തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങൾക്ക് രാത്രിയിൽ കിടക്കുന്നതിനു മുൻപ് ഇങ്ങനെ ചെയ്തു നോക്കാം

ഇന്ന് പറയാൻ പോകുന്നത് സ്പൊണ്ടിലോസിസ് അസുഖത്തിന് കുറിച്ചാണ്. നടുവിന്റെ ഭാഗത്ത് എല്ല് തള്ളി വരുമ്പോൾ ഉണ്ടാവുന്നതാണ് നടുവേദന എന്ന് പറയുന്നത് നോർമലി നമ്മുടെ കഴുത്തിന്റെ ഭാഗം മുതൽ നടുവേദനയുള്ള ഭാഗങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ഫ്ലെക്സിബിൾ ആയ ഭാഗങ്ങളാണ്. നമുക്ക് അങ്ങോട്ടുമിങ്ങോട്ടും തിരിക്കാനായി സഹായിക്കുന്നത് കഴുത്തിന്റെ ഭാഗത്തുള്ള ഇതുതന്നെയാണ് അതായത് സ്പോഞ്ച് പോലെ ഉള്ള ആവോ ഡിസ്ക് ആണ് നമ്മളെ കശേരുക്കൾ തമ്മിൽ കൂട്ടിമുട്ടാതെ സഹായിക്കുന്നത്. ഒരു 40 വയസ്സ് എല്ലാം കഴിഞ്ഞ് ആളുകളിലാണ് ഇതിനെ തെയ്മാനം സംഭവിക്കുന്നത് കാരണം ഇത് നമ്മൾ ഒട്ടനവധി യൂസ് ചെയ്തത് കൊണ്ട് തന്നെ പെട്ടെന്ന് തെയ്മാനം വരാനുള്ള സാധ്യതയും കൂടുതലാണ് അതേപോലെ നടു ഇതേപോലെ ഒരുപാട് നിരുകയും ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് ഈ ഒരു ഭാഗത്ത് തന്നെയാണ് കൂടുതൽ തേയ്മാനം സംഭവിക്കുന്നതും. അപ്പോൾ അങ്ങനെ നമുക്ക് കഴുത്ത് വേദനയും നടുവേദനയും.

കൂടുതൽ ആളുകളിലും വരാനുള്ള സാധ്യതയും കൂടുതലാണ്. നമുക്ക് സർവ്വേക്കർ സ്പോൺസർക്കുള്ള ഭാഗത്ത് വലിയ മൂവ്മെന്റ് ഒന്നും ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ട് അവിടെ വലിയ കേടു വരാറില്ല. ഇപ്പോൾ കുട്ടികളെയൊക്കെ എടുക്കുകയാണ് എന്നുണ്ടെങ്കിൽ അവർ തലകുത്തി മറഞ്ഞു നിന്നാൽ പോലും അവർക്ക് ഒന്നും സംഭവിക്കില്ല അതായത് ഒരു 40 വയസ്സ് വരെയുള്ള കാലഘട്ടത്തിൽ നമ്മുടെ ഈ ഒരു എല്ല് എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു ജെല്ലി പോലെയാണ് അതായത് തൊട്ടു കഴിഞ്ഞാൽ വിട്ടു കഴിഞ്ഞാൽ വീണ്ടും ആ ഒരു പഴയ അവസ്ഥയിലേക്ക് തന്നെ എത്തുന്നതാണ് അതുകൊണ്ട് ആ സമയത്തൊന്നും നമുക്ക് ഒരിക്കലും ഇതിൻറെ പ്രശ്നങ്ങൾ ഒന്നും വരാറുമില്ല. പക്ഷേ നമ്മൾ കുറെ വർഷത്തിനുശേഷം ആയിരിക്കും ഇങ്ങനെ തേയ്മാനം സംഭവിക്കുന്നതും നമുക്ക് എങ്ങനെ മരവിപ്പ് കൈകൾ വേദന തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങൾ നമുക്ക് ഉണ്ടാകുന്നതും. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *