ഈയൊരു കാപ്പി കുടിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ മുട്ടുവേദനയും കഫക്കെട്ടും പമ്പടക്കും

മുട്ടുവേദന കാല് വേദന നടുവേദന കഴപ്പ് വേദന വലിച്ചിൽ തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങളും ശ്വാസംമുട്ടൽ ചുമ കഫക്കെട്ട് തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങളും അനുബന്ധമായിട്ട് വരാറുണ്ടോ? ശ്വാസകോശവും തമ്മിലുള്ള ഇതും ബന്ധമെന്ത് ? നമ്മൾ നല്ല പോലെ ശ്വാസം എടുക്കുന്ന എക്സസൈസ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഇങ്ങനെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾക്കും മാറ്റം വരുന്നുണ്ടോ? പറഞ്ഞതുപോലെ നമ്മുടെ എല്ലുകൾക്ക് തേയ്മാനം ഉണ്ടാകാൻ എല്ലുകളിൽ പ്രശ്നമുണ്ടാകാൻ ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട വൈറ്റമിൻ ഡിയുടെ അഭാവം പോലെ തന്നെ നമുക്ക് ആവശ്യത്തിന് മസിൽ സ്ട്രെങ്ത്തൻ വരാതിരിക്കുക നമ്മുടെ ശ്വാസകോശത്തിന്റെ പ്രവർത്തനം ശരിയല്ലാതെ വരികയും ഇനി ചില ഓട്ടോ ഇമ്മ്യൂൺ അസുഖങ്ങൾ ഉദാഹരണം സന്ധിവാതം രക്തവാദം എന്നിങ്ങനെ പലതരത്തിലുള്ള വാതങ്ങളുണ്ട് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു പ്രശ്നം നമുക്ക് ആവശ്യത്തിന് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെത്തുന്നില്ല എന്നതാണ്. ശ്വാസം എടുക്കുന്നതിനുള്ള ഭാവങ്ങളും ഒക്കെയാണ്.

അതുകൊണ്ട് യോഗയിലെ പല എക്സസൈസ് ഒപ്പം തന്നെ നമ്മുടെ ബ്രീത്തിങ് കൂടി ഏറ്റവും പ്രധാനമായിട്ടും പറയുന്ന പല എക്സസൈസുകൾ എന്ന് പറയുന്നത് ശ്വാസത്തെ സംബന്ധിച്ച് തന്നെയായിരിക്കും. 3 സെക്കൻഡ് ശ്വാസം ഉള്ളിലോട്ട് വലിച്ചതിന് ശേഷം 6 സെക്കൻഡ് ശ്വാസം പുറത്തേക്ക് വിടുക എന്നതായിരിക്കും. ഇവിടെത്തന്നെ ശക്തിയേറ്റ പുറന്തള്ളുക എന്നുള്ളതാണ് പ്രത്യേകമായിട്ട് പറയരുത് അതിനൊരു ശാസ്ത്രീയമായ കാരണവും ഉണ്ട് നമ്മുടെ ഉള്ളിലുള്ള അശ്രദ്ധവായു പുറത്തേക്ക് പോകാൻ ആയിട്ട് ഇരട്ടി സമയം കൊടുക്കണം എന്നുള്ളതാണ് ഈ എക്സസൈസിന്റെ എല്ലാം പിന്നിലുള്ള പൊതു തത്വം. നമ്മുടെ ഏത് എക്സസൈസ് വന്നാലും സ്ട്രെച്ചിങ് എക്സൈസ് തുടങ്ങിയ എല്ലാത്തിനും ബ്രീത്തിങ് വളരെ വളരെ പ്രധാനമായി നിൽക്കുന്നത് അതിലാണ്. നമ്മുടെ ബ്ലഡ് സർക്കുലേഷൻ ഹൃദയാരോഗ്യത്തെപ്പറ്റി വളരെ ഓക്സസാണ് എന്ന് തോന്നാറുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *