ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ കണ്ടാൽ ഒരിക്കലും വെറുതേ വിട്ടുകളയരുത്

ആധുനിക സംവിധാനങ്ങളിലൂടെ വൻകുടലിൽ ക്യാൻസർ ബാധിക്കുന്നു രോഗികളുടെ എണ്ണം കൂടിവരികയാണ് എന്താണ് കൊളൻ കാൻസർ അഥവാ വൻകൂടൽ ക്യാൻസർ ബാധിച്ച ഭാഗം ഓപ്പറേഷനിലൂടെ എടുത്തു കളഞ്ഞശേഷം റേഡിയേഷനും കീമോതെറാപ്പിയും ചെയ്തിട്ടും വീണ്ടും വരാൻ കാരണം എന്താണ്? ഇത്തരം ക്യാൻസറുകൾ തടയാൻ കഴിയുമോ? ഒരിക്കൽ വന്നവർക്ക് വീണ്ടും വരാതിരിക്കാൻ എന്ത് ചെയ്യണം കുടുംബം കൊളൻ ക്യാൻസർ സാധ്യതയുള്ളത് ആണോ? ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് തുടങ്ങി ഇത്രയും കാൻസർ തടയാൻ ചികിത്സിക്കേണ്ടത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ എന്തൊക്കെ നോക്കാം.

   
"

ആദ്യം നമുക്ക് കൊളൻ ക്യാൻസർ എന്താണെന്നും അത് ഏത് ഭാഗത്താണ് വേണ്ടത് എന്നും തിരിച്ചറിയാം. ശരിക്കും ഇൻഡസ്ട്രിയലിൽ നമുക്കറിയാം അന്നനാളമുണ്ട് അത് കഴിഞ്ഞ് ആമാശയും ഉണ്ട് അത് കഴിഞ്ഞ് ചെറുകുടലുകളും ഈ ഭാഗത്ത് വരുന്ന ക്യാൻസറിനെ കുറിച്ചാണ് നമ്മളിപ്പോ ഈ ഡിസ്കസ് ചെയ്യുന്നത്. സിംറ്റംസ് എന്ന് പറഞ്ഞു കഴിഞ്ഞാൽ ബ്ലഡ് വരുക അല്ലെങ്കിൽ കോൺസ്റ്റിപ്പേഷൻ ഉണ്ടാവുക മലത്തിൽ ബ്ലഡ് ഉണ്ടാകുക ഇതൊക്കെയാണ് സാധാരണ കാണുന്ന ലക്ഷണങ്ങൾ. ഇപ്പോഴും പൈൽസും ഇത് ആയിട്ടാണ് ആർഎസ്എസിന്റെ രോഗം അതിനും ബ്ലീഡിങ് വരുമല്ലോ.

അപ്പൊ ഇത് രണ്ടും തമ്മിലായിരിക്കും ഇപ്പോഴും ഒരു ഡിഫറെൻഷ്യൽ ഡയഗ്നോസിസ് വരുന്നത്. ഇതൊക്കെയാണ് യൂഷ്വലി ആയിട്ട് വരുന്ന ക്യാൻസറിലേക്ക് വരുമ്പോഴേക്കും വിശപ്പ് കുറയുക വെയിറ്റ് ലോസ് ഉണ്ടാവുക ഓക്കാനം ഉണ്ടാവുക ഇങ്ങനെയുള്ള കാര്യങ്ങളൊക്കെ ഉണ്ടാവും 50 വയസ്സ് കഴിഞ്ഞിട്ട് അത് നേരത്തെ പൈസ ഒന്നും ഇല്ലാതിരുന്ന 50 വയസ്സിനുശേഷം ഒരു 45 വയസ്സിനു മുകളിലേക്ക് കൊളൻ കാൻസർ ആണോ എന്നുള്ളത്. നമുക്ക് ഫ്ലെക്സിബിൾ ആയിട്ടുള്ള എൻഡോസ്കോപ്പ് ഉണ്ട് അത് മലദ്വാരത്തിൽ കൂടി ഇൻട്രൊഡ്യൂസ് ചെയ്തു അത് പരിശോധിച്ചു നോക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത് എന്തെങ്കിലും ഗ്രോത്തുകളോ അൻസറുകളോ ഉണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *