ബ്ലാക്ക് ട്യൂമർ തലച്ചോറിലെ രക്തസ്രാവം എങ്ങനെ ചികിത്സിക്കാം

ലാപ്രോസ്കോപ്പി ലക്കി ഹോൾസെയിൽ പദങ്ങൾ നമ്മൾ കേട്ടിട്ടുണ്ട് അതല്ലാതെ തലച്ചോറിന് സർജറിയോ അതുപോലെതന്നെ സംശയങ്ങളും പലർക്കുമുണ്ടാകും.ഇതാണ് ഇന്റർവെൻഷനിൽ നൂറോളജി അതായത് നമ്മുടെ തലച്ചോറിലെ പല അസുഖങ്ങളും ഓപ്പറേഷൻ ഇല്ലാതെ ചെറിയൊരു നീഡിലൂടെ മാത്രം സൂചി ചെറിയൊരു മാത്രം തലച്ചോറിലെ ഇതിനെല്ലാം ചികിത്സ കൊടുക്കുന്ന വളരെ നൂതനമായ ഒരു മാർഗ്ഗമാണ്. എന്തൊക്കെയാണ് ഇത് നമ്മൾ ചെയ്യുന്ന എന്നുവച്ചാൽ ഉദാഹരണം പറയാം നമ്മുടെ തലയിൽ ഒരു ട്യൂമർ ഉണ്ട് ചിലത് നമുക്ക് ഓപ്പറേഷൻ ചെയ്യണം ചിലത് ഓപ്പറേഷൻ ചെയ്യാതെ സൈസ് കുറച്ച് ഞാൻ ചിലപ്പോ അത് ചുരുങ്ങി ചുരുങ്ങിപ്പോകും ചില രീതിയിൽ ഓപ്പറേഷൻ എളുപ്പത്തിൽ നടക്കും ഉദാഹരണം മെനിജിയോ ട്യൂമർ തലയോട്ടിയുടെ ഉള്ളിലായിട്ടെ തലച്ചോറിന് പുറകെയോ വരുന്നതാണ്.

ഇത് നമുക്ക് ട്യൂമറിലേക്കുള്ള രക്തയോട്ടം കുറയ്ക്കുക ആണെങ്കിൽ ചുരുങ്ങി ചുരുങ്ങിപ്പോയത് നശിച്ചുവോ ഇതാണ് ഒരു ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു നേട്ടം രണ്ടാമത് ഒന്നാണ് ട്രീറ്റ്മെൻറ് ചെറുപ്പക്കാരോ മുപ്പത് 40 വയസ്സുള്ള സ്ത്രീകൾ പുരുഷന്മാർ പെട്ടെന്ന് തലവേദന വന്നു വീണു ബോധമില്ലാതെ ഒരു 25% ഹോസ്പിറ്റൽ തന്നെ മരിച്ചു. ചികിത്സ കിട്ടിലെ ഹോസ്റ്റലിൽ വച്ച് മരിച്ചു ഒരു ആറുമാസത്തിൽ മരിച്ചു പോവുകയും ചെയ്യും വളരെ ഒരു ഭീകരമായ ഒരു അസുഖമാണ്.

ഈ മുഴകള് ഒരു നിശ്ചിത സൈസ് വന്നാൽ ഒരു 7 മെലെ കൂടുവാണെങ്കില്‍ 7 മുതൽ 7 5 അങ്ങനെ വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ അത് ഏത് സമയം പൊട്ടും അത് ഒരു ബലൂൺ പോലെ തന്നെയാണ് അതേസമയം പൊട്ടാ പൊട്ടിക്കഴിഞ്ഞാൽ തലയുടെ തലച്ചോറിന് പുറകെ ഉള്ളിലോട്ടും ബ്ലീഡിങ് വരും ഈ രക്തസ്രാവം പലപ്പോഴും മരണത്തിലേക്ക് കാരണമാകുന്നു.നമ്മൾ എങ്ങനെയാ ട്രീറ്റ് സാധാരണഗതിയിൽ ട്രീറ്റ് ഓപ്പറേഷൻ തുറന്നിട്ട് മുന്നിൽ വരുന്ന സൈഡിൽ വരുന്ന പലതരം ഓപ്പറേഷൻ ചെയ്ത് എവിടെയാണ് ഇന്ന് നോക്കിയ ആ ഭാഗം തുറന്നു അവിടെ ഒരു ക്ലിപ്പ് ഇടുന്ന ഒരു രീതിയാണ് ഇത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *