നിങ്ങളിൽ ആർക്കെങ്കിലും അപസ്മാരകം വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ ആദ്യം തന്നെ ചെയ്യേണ്ടത്

അപസ്മാരകം നമ്മൾ വഴിയിൽ വച്ച് കാണുകയോ ഒരു വീട്ടിൽ നമ്മൾ കാണുകയും ചെയ്താൽ അവരെ നമ്മൾ എന്തൊക്കെ ചെയ്യണം എന്നുള്ളത് വളരെ ഇമ്പോർട്ടന്റ് ആയിട്ടുള്ള ഒരു കാര്യമാണ്. ആദ്യം പറഞ്ഞപോലെ തന്നെ ഒരു മിനിറ്റ്സ് ഒരു പേഷ്യന്റ് ഓട്ടോമാറ്റിക് നിനക്കൊക്കെ തന്നെ ചെയ്യും അങ്ങനെ നിന്നില്ല എന്നുണ്ടെങ്കിൽ മാത്രം കാണിക്കുക. പിന്നെ ബേസിക് ആയിട്ട് നമ്മൾ ചെയ്യേണ്ട കാര്യം എന്തെന്ന് വെച്ചാൽ ഒരു പേഷ്യന്റിന് ആക്ടിവിറ്റി ഉണ്ടെങ്കിൽ അവിടെ അടുത്തുള്ള ഡെയ്ഞ്ചറസ് ആയിട്ടുള്ള മാറ്റിനിർത്തുക അവിടുന്ന് കുറച്ചു മാറ്റി നിർത്തുക ഒന്ന് രണ്ടാമത് എന്തെങ്കിലും അടുത്ത് ഫയറോ അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും മാറ്റി നിർത്തുക എന്നുള്ളതാണ്. നമ്മൾ പെട്ടെന്ന് വായിനകത്ത് കയ്യിടുകയോ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യുന്നത് കുറച്ചുംകൂടെ ഹാം ആയിരിക്കും.

പേഷ്യൻസ് ചെയ്യാത്ത കാര്യങ്ങളൊക്കെ നമ്മൾ മാക്സിമം അവോയ്ഡ് ചെയ്യേണ്ടതാണ്. പിന്നെ മെയിൻ ആയിട്ട് നമ്മൾ ഇങ്ങനെ ഉള്ള ആൾക്കാരിൽ നമ്മൾ മെയിൻ ആയിട്ട് നോക്കേണ്ടത് നമ്മുടെ ഉമിനീര് വായിക്കകത്തോട്ട് ഇറങ്ങിപ്പോയി ഇൻഫെക്ഷൻ വരാറുണ്ട് അതുകൊണ്ട് നമ്മൾ ബേസിക് ആയിട്ട് വരുന്ന പേഷ്യ ഒരു സൈഡിലേക്ക് നമ്മൾ കുറച്ചു സൈഡ് പൊസിഷനിലേക്ക് മാറ്റുകയും പ്രിവന്റ് ചെയ്യാൻ പറ്റും ഉള്ളിലേക്ക് പോവാതെ നോക്കാൻ പറ്റും. പൊസിഷനിലേക്ക് നീക്കം ചെയ്യാനുള്ളതാണ് ആദ്യം ചെയ്യാനുള്ളത് പിന്നെ വേഗം തന്നെ ഒരു ഹോസ്പിറ്റൽ എപ്പലിട്സ് ഉള്ള അവിടെ കൊണ്ട് പോവുക എന്നുള്ളതും.

ഒരു രോഗാവസ്ഥ നമ്മൾ ഭയപ്പെടേണ്ടതില്ല കമ്പ്ലീറ്റ് കെയറും അതിൻറെതായിട്ടുള്ള എല്ലാ ഫ്യൂച്ചറിൽ ആയിട്ടുള്ള എല്ലാ കോംപ്ലിക്കേഷൻസും ലേറ്റസ്റ്റ് ട്രീറ്റ്മെൻറ് ഉണ്ട് ജീവിക്കുന്ന ആൾക്കാർക്ക് അധികം ടെൻഷൻ ഒന്നും അധികം വേണ്ട.ഫയർ ചെയ്യുമ്പോൾ ഇലക്ട്രിക്കൽ ആക്ടിവിറ്റി എക്സസൈസ് ഉണ്ടാവുമ്പോൾ നമുക്ക് വരുന്ന അബ്നോർമൽ ആയിട്ടുള്ള ബിഹേവിയർ ചേഞ്ച് അല്ലെങ്കിൽ കാണുന്ന ഒരു അവസ്ഥയാണ് അപസ്മാരം എന്ന് പറയുന്നത്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *