ഈ കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ ഇൻഹെലർ ഉപയോഗിക്കുന്നവർക്ക് സൈഡ് എഫക്ട് ഉണ്ടാവില്ല

ഞാൻ സംസാരിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു ഒരുപാട് പേർക്ക് പേടിയുള്ള ഒരു സംഭവമാണ് എന്തൊക്കെ ഗുണങ്ങൾ അതെങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കണം എന്നുള്ള കാര്യങ്ങളൊക്കെയാണ്. ഒന്നാമതായി പറയുന്നത് എന്താണ് ഇൻ ഹെയിലർ എന്നത് പ്രധാനമായിട്ടും നമ്മളുടെ ശ്വാസകോശ രോഗങ്ങൾക്കുള്ള ഒരു മരുന്ന് അതൊരു വളരെ നേരിട്ട് ശ്വാസകോശത്തിലേക്ക് എടുക്കാനുള്ള ഒരു സാധനമാണ്. അതായത് പ്രധാനമായും ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾക്കാണ് ഇൻ ഹേലർ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ലെൻസിലേക്ക് ഈ മരുന്ന് എത്തണമെങ്കിൽ നമ്മുടെ രക്തത്തിൽ എത്തി രക്തത്തിൽ നിന്ന് കഴിക്കുന്ന മരുന്നിന്റെ ഒരംശം മാത്രമാണ് നമ്മുടെ ലെൻസിൽ എത്തുന്നത് അതുകൊണ്ടുതന്നെ നമ്മൾ വായിക്കൂടെ കഴിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ഏറ്റവും നല്ല ഒരു കാര്യം.

എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മുടെ മൂക്കിലൂടെ വിശ്വസിക്കുന്നത് തന്നെയാണ്. വളരെ ചെറിയൊരു അളവ് തന്നെ നേരിട്ട് ശ്വാസത്തിലേക്ക് എത്തിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. നമ്മള് കഴിക്കുന്ന മരുന്നുകളുടെ ആയിരത്തിലൊന്നും മൈക്രോഗ്രാമിൽ ഉള്ള ഡോസുകളാണ് ഇതിലുള്ളത് അത് നമ്മുടെ ശ്വാസകോശത്തിലേക്ക് എത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഡോസ് കുറയ്ക്കാനുള്ള മരുന്നുകളും ഉണ്ട് മാത്രമല്ല പെട്ടെന്ന് തന്നെ നമുക്ക് ഇതിൻറെ റിസൾട്ട് അറിയുകയും ചെയ്യുന്നു സമയത്തിന്റെ കുറവ് നമുക്ക് ബൈപാസ് ചെയ്യാം. മരുന്ന് എവിടെയാണ് എത്തേണ്ടത് അവിടേക്ക് അത് നേരിട്ട് എത്തിക്കുകയും.

പെട്ടെന്ന് അതുകൊണ്ട് തന്നെ നമ്മുടെ സിംറ്റംസ് കുറയുകയും ചെയ്യുന്നു. അത് മാത്രമല്ല ഇതിന്റെ ഡോസ് കുറവായതിനാൽ തന്നെ അത് കഴിച്ചിട്ട് ഒരു ഗുണവും കിട്ടിയില്ല എന്നുണ്ടെങ്കിൽ വീണ്ടും അത് ഉപയോഗിക്കാനും പറ്റും. കോമൺ ആയിട്ട് കാണുന്നത് മരുന്ന് ശ്വസിക്കാൻ പറ്റുന്ന വലിപ്പത്തിലുള്ള രീതിയിലേക്ക് നമ്മുടെ ശ്വാസകോശത്തിലേക്ക് എത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. രണ്ടുതരം മെഡിസിൻസ് ഉണ്ടാവാം അല്ലെങ്കിൽ കോമ്പിനേഷൻ മെഡിസിൻ 1 സാധാരണഗതിയിൽ ആസ്മക്ക് വേണ്ടിയാണ് ഇത്തരം മരുന്നുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *