ഷുഗറും കൊളസ്ട്രോളും കുറയ്ക്കാൻ വെണ്ടയ്ക്കകൊണ്ട് ഒരു വിദ്യ

വെണ്ടയ്ക്ക നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഏറെ പ്രിയപ്പെട്ട ഒരു പച്ചക്കറി തന്നെയാണ് വെണ്ടയ്ക്ക കഴിച്ചാൽ ഷുഗർ കൊളസ്ട്രോൾ കുറയുമെന്ന് മലയാളികൾ ഏറെ വിശ്വസിക്കുന്നുമുണ്ട് ഇന്ന് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഒരുപാട് പേർ ഇത് കഴിക്കുന്നുമുണ്ട് എന്നാൽ വെണ്ടയ്ക്ക കഴിക്കേണ്ട ഒരു രീതിയുണ്ട് ഇത് കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ഒരുപാട് ഗുണങ്ങളുണ്ട് ഇത് നമ്മുടെ വീടുകളിൽ തന്നെ കൃഷി ചെയ്യാൻ സാധിക്കുന്ന ഒരു പച്ചക്കറിയാണ്. വീടുകളിൽ അത് ഒരു ചെടിച്ചട്ടിയിൽ നട്ടു കഴിഞ്ഞാൽ ഏതാണ്ട് ഒരു മാസം കൊണ്ട് തന്നെ നമുക്ക് ഫലം കിട്ടും വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത രോഗപ്രതിരോധശേഷിയുള്ള വെണ്ടയ്ക്ക തൈകൾ ഇന്ന് എല്ലാ കൃഷിഭവനിലും ലഭ്യമാണ്. ഏറ്റവും റിച്ചാർഡ് അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത് വൈറ്റമിൻസ് മാത്രമല്ല ഏറ്റവും കൂടുതൽ പൊട്ടാസ്യവും അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒരു പച്ചക്കറിയുമാണ്.

എന്നാൽ ചിലപ്പോൾ കുട്ടികൾ പോലും ഇതിനെ കഴിക്കാതെ മാറ്റിവയ്ക്കുന്നത് കണ്ടിട്ടുണ്ട് എന്നാൽ ഇന്ന് ജീവിച്ച ഏതാണ്ട് എട്ട് വയസ്സായ കുട്ടി മുതൽ ഒരേപോലെ കഴിക്കാവുന്ന ഒരു പച്ചക്കറി തന്നെയാണ് എല്ലാവരും അറിഞ്ഞിരിക്കുക കൊച്ചുകുട്ടികൾ നമുക്ക് വേവിച്ച ഫോമില് നമുക്ക് നൽകാം കുട്ടികൾ കാണുന്നുണ്ടെങ്കിൽ അവർക്ക് പതിവായിട്ട് തോരൻ വച്ച് നൽകുന്നത് നല്ലതാണ് ഇനി വെണ്ടയ്ക്ക കഴിക്കാത്ത കുട്ടികളാണെന്നുണ്ടെങ്കിൽ അതിൻറെ അരിയെടുത്ത് നീയിലോ വെണ്ണീലോ വറുത്ത് കൊടുക്കുക രുചിയോട് കൂടി തന്നെ കഴിക്കുകയും ചെയ്യും. ഇത്തരത്തിൽ നമ്മുടെ ഡയറ്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ട ഒരു പച്ചക്കറി തന്നെയാണ്.

ഇത് ഒന്നാമതായി നമ്മുടെ പ്രമേഹ രോഗം തടയുന്നുണ്ട് രണ്ടാമതായി കൊഴുപ്പ് കുറയാനായി സഹായിക്കും അമിതവണ്ണം കുറയാൻ സഹായിക്കുന്നുണ്ട് ആഴ്ചയിൽ മൂന്ന് ദിവസമെങ്കിലും നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തണം. അത് നാം കഴിക്കേണ്ടത് നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തിന്റെ കൂട്ടത്തിൽ ആദ്യം നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തോടൊപ്പം കറി ആയിട്ട് കഴിക്കുന്നതിനു പകരം ഭക്ഷണത്തിന് മുൻപ് ആദ്യം നാം തോരൻ വച്ച് ഇല്ലെങ്കിൽ മെഴുക്കുപുരട്ടിയ കഴിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമം കാരണം ആദ്യം കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ വെണ്ടയ്ക്കകത്തുള്ള ആന്റിഓക്സിഡൻറ് നമ്മുടെ വയറിനകത്ത് അമിതമായി വിഷം ഉണ്ടാക്കുന്ന എൻസൈമിനേ തടയുന്നു.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *