ഒരുപാട് ചൂടുള്ള സമയങ്ങളിൽ ഉള്ള രോഗങ്ങൾ തടയാനായി ചെയ്യേണ്ട ചില കാര്യങ്ങൾ

ഇന്ന് നമ്മള് ഈയിടെ ആയിട്ട് ചർച്ചയിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന ഒരു വിഷയമാണ് ചിക്കൻപോക്സ്. ചിക്കൻപോക്സ് ഒരു സീരിയസ് ആയിട്ടുള്ള സുഖം ആവാമോ ഒരു പയ്യന്റെയും മരണകാരണം ആയി തന്നെ മാറി. അതിന് ആദ്യം തന്നെ എന്താണ് ചിക്കൻപോക്സ് എന്ന് മനസ്സിലാക്കാം അതൊരു വൈറസ് ബാധ ആണ് വളരെ സർവസാധാരണമായിട്ട് കാലാകാലങ്ങളായിട്ടുള്ള അസുഖമാണ് ദൈവത്തിൻറെ കോപം എന്നുള്ളത് മുതൽ വൈറസ് രോഗമാണ് എന്നുള്ളതും വരെ നമ്മുടെ ശാസ്ത്രീയമായ അറിവുകൾ കൊണ്ട് സാധിച്ചു എന്നിട്ടും ഒരു മരണം ഇക്കാലത്ത് സംഭവിച്ചു എന്നുള്ളത് വളരെ ദുഃഖകരം തന്നെയാണ്.

ചിക്കൻപോക്സിന്റെ സാധാരണയുള്ള ഒരു രീതി എടുക്കുകയാണെങ്കിൽ ഒരു വൈറസ് നമുക്ക് മറ്റൊരാളിൽ നിന്ന് പകർന്നു കിട്ടാറുണ്ട്.ചിക്കൻപോക്സ് വന്ന വ്യക്തിയുടെ അല്ലെങ്കിൽ വരുന്ന ദേഹത്ത് പൊങ്ങുന്ന കുമിളകളിൽ നിന്ന് പകരാറുണ്ട് ആദ്യത്തെ ഒരു രണ്ടുമൂന്നു ദിവസം സാധാരണ ഏത് പനിയും പോലെ തന്നെ ശക്തമായ പാനീ തലവേദന ചർദ്ദി ഇത്തരം ലക്ഷണങ്ങൾ ആയിരിക്കും കാണുക. ആദ്യമായി നമ്മുടെ ശരീരത്തിന്റെ ഉടലിന്റെ ഭാഗത്താണ് ഉണ്ടാവുക.

എന്നിട്ട് കൈകാലുകളിലേക്ക് വ്യാപിക്കാം ഏകദേശം മോഡലിന്റെ ഭാഗത്ത് നിന്ന് അതായത് കൈകാലുകളിലേക്ക് അത് വ്യാപിക്കുന്ന ഒരു രീതിയാണ് കാണുന്നത്. ഏകദേശം ഒരു 14 മുതൽ 20 ദിവസം വരെ നീണ്ടുനിൽക്കാറുണ്ട് എല്ലാം ഒരേ രീതിയിലുള്ള ചിലപ്പം വെള്ളം നിറഞ്ഞ കുമിളകൾ ആയിരിക്കും വേറെ പുതിയത് ആയിട്ട് പൊങ്ങി വരാറുണ്ട്. അവൾ പറയുന്നത് ഈ കുമിളകൾ പല പല പ്രായത്തിലുള്ള ആയിരിക്കും ദേഹത്ത് സകലം പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നത് വൈറസിന്റെ പിസിആർ ടെസ്റ്റ് പരിശോധിക്കാം ഒരു സ്ഥിരമായി ചികിത്സിക്കുന്ന ഒരു ഡോക്ടറിനെ ഈ കുമിളകൾ കാണുമ്പോൾ മനസ്സിലാക്കാവുന്നതേയുള്ളൂ ഒരു പ്രത്യേക ടെസ്റ്റുകൾ ഒന്നും നമ്മൾ ചെയ്യേണ്ടി വരാറില്ല. ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *