ഈ 5 ലക്ഷണങ്ങൾ നോക്കിക്കൊണ്ട് തൈറോഡ് ഉണ്ടോ എന്ന് തിരിച്ചറിയണം

സംസാരിക്കാൻ പോകുന്ന വിഷയം തൈറോയ്ഡ് റിലേറ്റഡ് കമ്പ്ലൈന്റ്നെ കുറിച്ചാണ് നമ്മൾ പലപ്പോഴും കേട്ടിട്ടുണ്ടാവും പലരും പറയുന്നത് എനിക്ക് തൈറോയ്ഡ് ഉണ്ട് തൈറോയ്ഡ് റിലേറ്റിലെ കംപ്ലൈന്റ്റ് സത്യത്തിൽ എങ്ങനെയാണ് തൈറോയ്ഡ് വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ പോലും നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൽ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തേണ്ടത് നമ്മള് എടുക്കേണ്ടതുണ്ടോ? എന്തൊക്കെയാണ് കോംപ്ലിക്കേഷൻ സത്യത്തിൽ എന്താണ് നോക്കാം നമ്മുടെ കഴുത്തിന് മുൻവശത്ത് രണ്ട് സൈഡിലും ആയിട്ട് ബട്ടർഫ്ലൈ ഷേപ്പിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഒരു ഗ്രന്ഥിയാണ് രണ്ടു പ്രധാനപ്പെട്ട ഹോർമോണുകൾ ഉൽപാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു ണ്ടാകുന്ന ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകൾ കാരണമാണ് നമുക്ക് ഈ ഒരു അസുഖം ഉണ്ടാകുന്നത്.

ശരീരത്തിലെ ശാരീരികമായും മാനസികമായിട്ടുള്ള ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലൊരു രീതിയിൽ എഫക്ട് ചെയ്യുന്ന ഒരു ഹോർമോൺ ആണ് ഈ ഒരു തൈറോയ്ഡ് ഉല്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ എല്ലാ അവയവങ്ങളിലേക്കും കോശങ്ങളിലേക്കും പോകുന്ന ഹോർമോണുകളുടെ ഉത്തേജിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് നമ്മുടെ ശ്വസനം ഹൃദയമിടിപ്പ് മാനസികാരോഗ്യം മറ്റ് എല്ലാതരം നമ്മുടെ ഡൈജസ്റ്റീവ് ഫംഗ്ഷൻസ് എല്ലാം നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഒരു ഹോർമോൺ ആണ് തൈറോയ്ഡ് ഹോർമോണുകൾ.

നമ്മളെ തൈറോയ്ഡ് ഡിസീസിന് അവഗണിക്കർ ചെയ്യാറ്. കാരണം മറ്റു അസുഖങ്ങൾ ലൈഫ്സ്റ്റൈൽ ഡിസീസ് ആയ പ്രമേഹവും അല്ലെങ്കിൽ ഹൃദ്രോഗങ്ങൾക്കോ മറ്റ് അസുഖങ്ങൾക്ക് കൊടുക്കുന്ന പ്രാധാന്യം നമ്മളൊരു തൈറോയ്ഡ് കൊടുക്കാറില്ല പലപ്പോഴും ഈ ഒരു ശ്രദ്ധക്കുറവ് കാരണം ഇതിന്റെ ഒരു കോംപ്ലിക്കേഷനിലേക്ക് നമ്മളെ എത്തിക്കാനുള്ള ചാൻസ് ഉണ്ട്. നമുക്ക് മെയിൻ ആയിട്ടും രണ്ട് തരത്തിൽ ഹൈപ്പർ തൈറോയിഡിസം അത് തൈറോയ്ഡ് കൂടുന്ന അവസ്ഥയും ഹൈപ്പോതൈറോയിഡിസം അത് തൈറോയ്ഡ് കുറയുന്ന അവസ്ഥയും.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *