നിങ്ങൾ എല്ലാവരും ബിപി കൊല്ലാൻ മരുന്ന് കഴിക്കാറുണ്ടോ എങ്കിൽ ഇത് അറിഞ്ഞതിനുശേഷം മാത്രം കഴിക്കുക

ബി പി യെക്കാൾ ആളുകൾക്ക് പേടിയുടെ മരുന്നുകളെയാണ് എന്ന് ചിലപ്പോൾ എനിക്ക് തോന്നാറുണ്ട്. ഒരു കാര്യം ബ്ലഡ് പ്ലഷർ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിച്ചില്ല എന്നുണ്ടെങ്കിൽ നമുക്ക് അതിനെ കൃത്യമായിട്ടുള്ള വാല്യൂ കിട്ടികൊള്ളണമെന്നില്ല ഓട്ടോമാറ്റിക് ബിപി മിഷൻ ഉണ്ടോ എന്ന് പലരും ചോദിക്കാറുണ്ട് എന്നാൽ അതിൽ കൂടുതൽ വേരിയേഷൻ ഓട്ടോമാറ്റിക് വരില്ല എന്നുള്ളത് കൊണ്ട് തന്നെ പ്രായമായവർക്കും സ്വയം നോക്കാൻ ആയിട്ട് പറ്റാത്തവർക്കും ഓട്ടോമാറ്റിക് വാങ്ങിച്ചു വയ്ക്കുന്നത് തീർച്ചയായിട്ടും നന്നായിരിക്കും ബിപി മരുന്നുകളുടെ സൈഡ് ഡിഫെനെ പറ്റിയും 140 90 എന്ന് പറയുന്ന ബിപി നോർമൽ ആണോ എന്നുള്ള വിഷയത്തെപ്പറ്റി മരുന്നില്ലാതെ ബിപി കുറയ്ക്കാൻ പറ്റുമോ എന്നുള്ള കാര്യത്തെപ്പറ്റി ലോ ബിപി എന്ന് പറയുന്ന ഒരു കണ്ടീഷനെ പറ്റിയും ഒക്കെയാണ്.

ഞാൻ ആദ്യം പറഞ്ഞതുപോലെ ബിപിയെക്കാൾ പേടി മരുന്നുകളെയാണ് മരുന്നില്ലാതെ ബിപി കുറയ്ക്കാൻ നമുക്ക് എന്തെല്ലാം മാർഗ്ഗങ്ങൾ ഉണ്ട് അതെല്ലാം ആദ്യം ഒന്ന് ബിപി അല്ലെങ്കിൽ ഹൈപ്പർ ടെൻഷൻ എന്നത് എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു സുന്ദര വില്ലനാണെന്ന് പറയാം അവൻ ഒരു കുഴപ്പവും ലക്ഷണങ്ങളും ഒന്നും കാണിക്കാതെ സൈഡിൽ നിന്ന് നിൽക്കും ക്ലൈമാക്സിനോട് അടുക്കുമ്പോൾ അവൻ ആയിരിക്കും ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആഘാതം നമുക്ക് ഏൽപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടാവുക അതുകൊണ്ട്.

ഈ സുന്ദരനെ നമുക്ക് ആദ്യമേ തന്നെ തിരിച്ചറിയാൻ അവനെ ഒന്ന് കണ്ട്രോൾ ചെയ്ത മതിയോ നോർമൽ വാല്യൂ എത്രയാണ് എന്ന് പലർക്കും സംശയമുണ്ട് അത് നമ്മുടെ പലപ്പോഴും പറയാ ബ്ലഡ് പ്രഷർ ഇൻ റൈറ്റ് പൊസിഷൻ കിടക്കുമ്പോൾ ഒരു ബ്ലഡ് പ്രഷർ ഉണ്ട് ഇരിക്കുമ്പോൾ വേറെ നിൽക്കുമ്പോൾ വേറൊന്നുണ്ട് ഏറ്റവും നല്ലത് വലതു കൈയിൽ നമ്മൾ കെട്ടി കിടന്നിട്ട് നോക്കുന്ന ബ്ലഡ് പ്രഷർ തന്നെയാണ്. അത് 120 ബാർ ഏറ്റി തന്നെയാണ് എൻറെ നോർമൽ വാല്യൂ ഹൃദയം സ്പാന്ദിക്കുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ കൺട്രാക്ട് ചെയ്യുമ്പോൾ ഉള്ള 120 mm മെർക്കുറി റിലാക്സ് ചെയ്യുമ്പോഴുള്ള 80 മില്ലിമീറ്റർ ആണ്.കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *