നമ്മുടെ രക്തത്തെ കൊളസ്ട്രോൾ കളയാനായി ചെയ്യേണ്ടത്

ആസിഡ് എന്ന മോളികുലാർ നെമിൽ ഉള്ള ഒരു മരുന്നിന്റെ കമ്പനി നാമമാണ് എന്ന് നമുക്ക് ലളിതമായിട്ട് പറയാം ആസ്പിരിൻ എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു എൻഎസ്എസ് ഐഡി എന്ന ഗ്രൂപ്പിൽ പെടുന്ന മരുന്നാണ്. പലർക്കും അറിയില്ല അതായത് നോൺസ്റ്റിറോഡൽ ആൻഡ് ഇൻഫ്ളമേറ്ററി ഡ്രസ്സ് എന്ന ഗ്രൂപ്പിൽ പെടുന്ന വേദനസംഹാരികൾ ആയിട്ടുള്ള ചില മരുന്നുകളിൽ ഒന്നാണ് നീർക്കെട്ട് കുറയ്ക്കുന്ന ആൻറി ഇൻഫർമേറ്ററി ആയിട്ടുള്ളതും പെയിൻ കുറയ്ക്കുന്നതായിട്ടും ഉള്ളത് ഒരു മരുന്നാണ് ഈ ആസ്പിരിറ്റ് പിന്നെ എന്തിനാണ് അത് ബ്ലഡ് എന്ന രൂപത്തിൽ കഴിക്കുന്നത് ഒരുപാട് മരുന്നുകളെ നമുക്ക് അറിവുള്ളതാണ്.

പാര സേറ്റമോൾ നമ്മുടെ പനിക്ക് കഴിക്കുന്ന സ്ഥിരം കഴിക്കുന്ന ഒരു ഗുളികയാണ് തുടങ്ങിയ മരുന്നുകളൊക്കെ വളരെ നമുക്ക് മാർക്കറ്റിൽ കിട്ടുന്നതാണ് ആ മരുന്നുകളൊക്കെ പല ഉപയോഗത്തിനും അല്ലെങ്കിൽ പനി കുറയ്ക്കാനും ഒക്കെ ആയിട്ട് നമ്മൾ ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട് നീർക്കെട്ട് കുറയ്ക്കാനും ഈ മരുന്നുകൾ തന്നെ ധാരാളം ആണ്. അപ്പോ ഈ മരുന്ന്കൾ എങ്ങനെയാണ് ബ്ലഡിന്നർ എന്നുള്ളത് ഒന്നുമല്ല ആസ്പിരിൻ മാത്രമാണ് നമ്മൾ ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ കൊടുത്തിരിക്കുന്നത് ആൻറി പ്ലേറ്റ് പ്രോപ്പർട്ടിയാണ്.

ഈ പ്ലേറ്റ്ലെറ്റ്സ് എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മുടെ രക്തം കട്ടപിടിക്കാൻ ആയിട്ടുള്ള ബ്രെഡിലെ ഒരു പ്രത്യേകതരം ഫാക്ടർസ് ആണ് ഈ പ്ലേറ്റ് എതിരെ പ്രവർത്തിക്കുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെ രക്തം പെട്ടെന്ന് പോകില്ല എന്നുള്ളതാണ് ആസ്പിരിൻ മരുന്നുകൾ കഴിക്കുന്നു കൊണ്ടുള്ള ഗുണം. അപ്പോൾ ഈ ആസ്ട്രീം മരുന്ന് കഴിക്കുമ്പോൾ അതോടൊപ്പം നമുക്ക് മനസ്സിലാവുന്ന ഒരു കാര്യമാണ് ബ്രീഡിങ് ഉണ്ടാക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള ആളുകൾ സ്ഥിരം കഴിക്കരുത്.

അത് എപ്പോഴൊക്കെയാണെന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം പലപ്പോഴും ഒരു ഡെന്റൽ പ്രൊസീജിയറിന് മുമ്പ് പല്ലു പറിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഗ്യാസ്ട്രിയും ഗുളിക അഞ്ചു 6 ദിവസം നിർത്തിവയ്ക്കാൻ ആയിട്ടു ഡോക്ടർ പറയുന്ന ഇതുകൊണ്ടാണ് സർജറി അല്ലെന്നുണ്ടെങ്കിൽ എമിറേറ്റ് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും ഒരു ആക്സിഡന്റ് ലാഭകര പെട്ട് വന്നിരിക്കുന്ന ആളുകൾക്കും ആസ്പിൻ ഗുളിക നിർത്തി വയ്ക്കാറുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *