നമുക്ക് വീട്ടിൽ നല്ലൊരു പൂ ചെടി ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കാം

പച്ചക്കറി തോട്ടം പോലെ തന്നെ നമുക്ക് ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ട ആണല്ലോ അല്ലേ നമ്മളുടെ മുറ്റത്ത് ധാരാളം പൂച്ചെടികൾ ഉണ്ടാകുന്നത് കാലാവസ്ഥയിലും ഇതുപോലെ നമുക്ക് മുറ്റം നിറയെ ധാരാളം പൂക്കൾ ഉണ്ടാവാൻ നമുക്ക് നമ്മുടെ വീട്ടിൽ തന്നെ ഇല്ല കറക്റ്റ് ആയിട്ട് എങ്ങനെ ഉപയോഗിച്ച് രൂപത്തിലാക്കി നമുക്ക് ചെടികൾക്ക് കൊടുക്കാമെന്നുള്ള അടിപൊളി ടിപ്പായിട്ടാണ് ഇന്ന് വന്നിരിക്കുന്നത്. പലപ്പോഴും നമുക്ക് നമ്മുടെ വേസ്റ്റുകൾ എങ്ങനെയാണ് എന്നറിയില്ല അപ്പൊ കറക്റ്റ് ആയിട്ട് ചെയ്തെങ്കിൽ മാത്രമാണ് നമുക്ക് നല്ല റിസൾട്ട് കിട്ടുള്ളൂ നമ്മുടെ വേപ്പ് നല്ല രീതിക്ക് തഴച്ചു നിൽക്കുന്നത് സ്ലറി മാത്രമാണ് കൊടുത്തിരിക്കുന്നത് മാത്രമല്ല പച്ചക്കറികൾക്കാണെങ്കിലും വീട്ടിലാണ് എന്തെങ്കിലും ഇത് എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം എന്നുള്ളത് നോക്കാം.

നമ്മളെ സാധാരണ നമ്മുടെ വീട്ടിൽ പച്ചക്കറി ഉണ്ടാവുന്ന വേസ്റ്റ് പഴങ്ങളൊക്കെ തിന്നു ആ വേസ്റ്റ് പിന്നെ തേയില വേസ്റ്റ് മുട്ടത്തോട് ഇതൊക്കെ നമ്മളെ കഞ്ഞിവെള്ളത്തിൽ ഇട്ടു കുറച്ചുദിവസത്തെ പോലെ സ്ലറി ആയി തയ്യാറാക്കുക. പക്ഷേ നമ്മൾ ഇതൊന്നു വ്യത്യസ്ത നമ്മുടെ ചെടികളുടെ വളർച്ചയ്ക്ക് ആവശ്യമായ നല്ലൊരു സ്ലറി ഉണ്ടായിരിക്കും. അത് എങ്ങനെയാണ് തയ്യാറാക്കുക എന്നുള്ളത് നോക്കാം അതിനായിട്ട് നൈട്രജൻ ധാരാളമായിട്ട് എല്ലാം നമ്മുടെ കടല പിണ്ണാക്കും ഫേസ് ഫറസ് ധാരാളമായിട്ട് അടങ്ങിയിട്ടുള്ള എല്ലുപൊടി പൊട്ടാസ്യം ധാരാളമായിട്ട് അടങ്ങിയിട്ടുള്ള വേപ്പിൻ പിണ്ണാക്ക് ആണ് ആവശ്യം.

കാര്യങ്ങളും പറയാം നമുക്ക് ഒരു ബക്കറ്റ് എടുക്കുക ആ ബക്കറ്റിലോട്ട് ആദ്യം നമ്മൾ ഇടേണ്ടത് അരക്കിലോ കടല പിന്നെ വേപ്പിൻ പിണ്ണാക്ക് അതിൻറെ ഇടയിൽ ആയി എല്ലുപൊടി കൂടി ചേർക്കണം. മൂന്നും തുല്യ അളവു വേണം എടുക്കാൻ മൂന്നും അര നമ്മളെടുത്തിട്ട് അതിനുമുക്കാൽ ഭാഗത്തോളം വെള്ളം ഒഴിച്ചിട്ട് മാറ്റിവയ്ക്കുക നന്നായിട്ട് ഇളക്കി മിക്സ് ചെയ്തതിനു ശേഷം നമുക്ക് ഡയല്യൂട്ട് ചെയ്തിട്ട് ഒഴിക്കാം. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *