ഇത് ഒരു സ്പൂൺ കുടിച്ചു നോക്കൂ കൊളസ്ട്രോൾ പോകുന്നത് കാണാം

കൊളസ്ട്രോൾ വലിയൊരു പ്രശ്നമായിട്ടാണ് കാണുന്നത് എന്നാൽ ശരിക്ക് കൊളസ്ട്രോൾ അത്ര ഒരു അപകടകാരിയാണോ? അല്ല എന്നുള്ളതാണ് അതിൻറെ യാഥാർത്ഥ്യം. ആ കൊളസ്ട്രോൾ നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിലൂടെ കൊളസ്ട്രോളും ശരീരം ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന കൊളസ്ട്രോളും തമ്മിലുള്ള ഒരു മിസ് മാച്ച് അല്ലെങ്കിൽ പുറമേ നിന്ന് വളരെയധികം സോഴ്സ് ശരീരത്തിൽ എത്തുമ്പോഴാണ് അതുപോലെതന്നെ നിങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണം ഏത് ടൈപ്പ് ആണ് എന്നതിനെയൊക്കെ ആശ്രയിച്ചിട്ടാണ് ഈ കൊളസ്ട്രോൾ ഒരു വില്ലൻ ആകുന്നത് പലരും ഏറ്റവും കൂടുതലായിട്ട് കൊളസ്ട്രോൾ റിലേറ്റഡ് ആയിട്ട് ഒരു ഡയറ്റ് തന്നെ പറയുമ്പോൾ എഗ്ഗ് കഴിച്ചോളൂ എന്ന് പറയുമ്പോൾ എല്ലാവരും ചോദിക്കുന്ന കാര്യമാണ് മുട്ട കൊളസ്ട്രോ അല്ലെ ശരിക്ക് ആ ഒരു അളവിൽ കഴിച്ചാൽ അത് ഒരിക്കലും ഒരു പ്രശ്നമേ അല്ല എന്നുള്ളതാണ്.

കൊളസ്ട്രോൾസ് രണ്ടുതരം ഉണ്ട് കൊളസ്ട്രോൾ എന്ന് പറഞ്ഞു കഴിഞ്ഞാൽ ഒരു ലിപി അല്ലെങ്കിൽ ഫാറ്റ് മോളിക്യൂൾ ആണ് ഇത് പ്രധാനമായും ശരീരത്തിന് ബാധിക്കുന്ന രണ്ട് ടൈപ്പ് 1 ചീത്ത കൊളസ്ട്രോളും നല്ല കൊളസ്ട്രോളും ഉണ്ട് ഏറ്റവും കൂടുതലായിട്ട് അറിയപ്പെടുന്നത് ലോ ഡെൻസിറ്റി ലൈഫ് ഓഫ് കൊളസ്ട്രോൾ അതായത് ലിക്വഡ് തന്മാത്രയിൽ പ്രോട്ടീനും കൂടിയിട്ടുള്ള ഒരു ഘടകമാണ്. അതാണ് ശരീരത്തിന് കൂടുമ്പോൾ പ്രശ്നങ്ങൾ കൂടുതലായി ഉണ്ടാക്കുന്നത് എന്നാൽ അതിൻറെ സൈഡ് എഫക്ട്സിനെ കൗണ്ടർ ചെയ്യാൻ പറ്റുന്ന മറ്റൊരു ഘടകമാണ് ഹൈ ഡെൻസിറ്റി ലൈഫ് ഓഫ് പ്രോട്ടീൻ അഥവാ എച്ച്ഡിഎം ശരിക്ക് എൽഡിഎൽ കൂടുന്നതിന് അനുസരിച്ച് കൂടുകയാണെങ്കിൽ വരാവുന്ന ദൂഷ്യവശങ്ങൾ താരതമ്യേന കുറവാണ്.

എന്നാൽ എച്ച് ഡി എൽ വല്ലാതെ കുറഞ്ഞു നിൽക്കുകയും എൽഡിഎഫ് നല്ലോണം കൂടുതൽ ചെയ്യുമ്പോഴാണ് പെട്ടെന്ന് ഹാർട്ട് ആയിട്ടുള്ള പ്രശ്നങ്ങളോ അല്ലെങ്കിൽ ബ്ലോക്ക് ഒക്കെ പെട്ടെന്ന് ഉണ്ടാകുന്നത് നമ്മുടെ കരൾ ഏകദേശം ഒരു 80 ശതമാനത്തോളം നമുക്ക് ആവശ്യമുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നു കാരണം ഈ കൊളസ്ട്രോൾ നമ്മുടെ എല്ലാ കോശങ്ങളുടെയും മെമ്പറിൻ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനും അതുപോലെതന്നെ ചില വൈറ്റമിൻസ് ഉണ്ടാക്കുന്ന വൈറ്റമിൻ ഡി പോലെയുള്ള വൈറ്റമിൻസ് കൊണ്ട് നിർമ്മിക്കുന്നതിനും പ്രത്യേകിച്ച് സെക്സ് ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന ഒക്കെ തന്നെ കൊളസ്ട്രോൾ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു ഘടകമാണ്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവൻ ആയി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *