കിഡ്നി ക്ലീൻ ആവാനായി ഇതാ ഒരു ഇലക്കറി

ഈ അധികമായ വേനൽക്കാലത്ത് പൊതുവായി നമ്മൾ അലട്ടാൻ സാധ്യതയുള്ള ഏറ്റവും വലിയ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് കിഡ്നി സ്റ്റോൺ റീനൽ കാൽക്കുലേ എന്ന് വിളിക്കുന്ന മൂത്രശയ കല്ലുകൾ ഇന്ന് ഒരുപക്ഷേ കേരളത്തിന്റെ അവസ്ഥ നോക്കുകയാണെങ്കിൽ ഒരു ലക്ഷത്തിൽ രണ്ടായിരത്തിലധികം ആൾക്കാർക്ക് പൊതുവേ സാധാരണയായി കാണാറുണ്ട് ഈ വർഷം പ്രത്യേകിച്ച് ഈ ചൂട് വർദ്ധിച്ചു വരികയാണ് അതുപോലെതന്നെ ഒരു വിഭാഗത്തിൽപ്പെട്ട ആൾക്കാർ ഇപ്പോൾ നോമ്പ് കഴിഞ്ഞ് ഉപയോഗിച്ചിട്ടുള്ള അധികമായിട്ടുള്ള വ്രതം കഴിഞ്ഞ് നിൽക്കുന്ന അവസ്ഥയും കൂടിയാണ്.

കാര്യങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് ഈ പറയുന്ന റീനൽ കാൽക്കുലേ അല്ലെങ്കിൽ കിഡ്നി സ്റ്റോൺ വരുന്നത് എന്തൊക്കെ ചെയ്താലും ഇതിനെ മറികടക്കാൻ വേണ്ടി കഴിയും എന്നുള്ള കുറച്ചു കാര്യങ്ങളാണ് ഇന്ന് നമ്മൾ സംസാരിക്കുന്നത് ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യമായിട്ട് നമ്മൾ പറയാറുള്ളത് വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് കുറയുക എന്നുള്ളത് തന്നെയാണ്. വരുന്ന ആൾക്കാരും ഉണ്ട് എല്ലാ വിഭാഗത്തിൽപ്പെട്ട ആൾക്കാരിൽ ഇന്ന് വ്യാപകമായി ഇത് കാണുന്നുണ്ട് അതിലെ പുരുഷ വ്യത്യാസം കാണുന്നുമില്ല കാരണം.

എ സി യിൽ ഇരുന്നു വർക്ക് ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ നിന്നും കൂടുതൽ നിർജലീകരണത്തിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിക്കുന്നു എന്ന് തന്നെയാണ് കാരണം എന്തുകൊണ്ടാണ് പ്രധാനപ്പെട്ട മൂത്രാശയ രോഗത്തിനുള്ള മൂത്രത്തിൽ കല്ലുകൾ വരാനുള്ള കാരണം സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെതന്നെ രക്തത്താ മൂത്രത്തിന്റെ കോൺസെൻട്രേഷൻ കൂടുക അല്ലെങ്കിൽ ജലാംശം കുറയുക എന്നുള്ളത് തന്നെയാണ്. ആ കോൺസെൻട്രേഷൻ ക്രിസ്ത്യൻ രൂപത്തിലേക്ക് കല്ലുകളുടെ രൂപത്തിലേക്ക് മാറപ്പെടുകയും ചെയ്യും പലരീതിയിലുള്ള കല്ലുകൾ നമ്മൾ ശരീരത്തിന് ചെയ്യാറുണ്ട് ഏറ്റവും പ്രധാനമായിട്ട് ഏകദേശം 75% ത്തോളം ആൾക്കാർക്കും ഉണ്ടാകുന്നത് കാൽസ്യം ഓക്സനയിറ്റുകളാണ്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *