ക്രിയേറ്റിനിന്റെ ലേവൽ കുറയ്ക്കാനായി ചെയ്യേണ്ടത്

നിങ്ങൾ പലപ്പോഴും കേട്ടിട്ടുണ്ടാവും നമ്മുടെ രക്തത്തിലെ അളവ് കൂടുന്ന ഒരു അവസ്ഥയെ പറ്റി ഇന്നത്തെ വീഡിയോയില് ഞാൻ പറയാൻ പോകുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് ക്രിയാറ്റിന്റെ അളവ് കൂടുന്നത് അതിൻറെ കാരണങ്ങളുമാണ്. എന്താണ് ക്രിയാറ്റിൻ നോക്കാം എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ മസിൽസ് ഡെവലപ്മെന്റിനു വേണ്ടിയിട്ട് ആവശ്യമുള്ള ഒരു പദാർത്ഥമാണ് ക്രിയാറ്റിനിൽ എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു വേസ്റ്റ് പ്രോഡക്റ്റ് ആണ് നമ്മളെ പ്രോട്ടീൻ കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ അല്ലെങ്കിൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലുള്ള പ്രോട്ടീൻ വിഘടിക്കുമ്പോൾ യൂറിനും അതുപോലെതന്നെ ഈ ക്രിയാറ്റിൻ എന്ന് പറയുന്ന പദാർത്ഥം ഉണ്ടാവുന്നു.

പ്രോഡക്റ്റ് നമ്മുടെ കിഡ്നിയിലൂടെയാണ് പുറന്തള്ളപ്പെടുന്നത് നമുക്ക് എന്തെങ്കിലും തരത്തിലേക്ക് പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ കൂടാനുള്ള ചാൻസുണ്ട് ആദ്യം കേട്ടിട്ട് പലരും പറയുന്നത് ബ്ലഡ് പ്രഷർ ഒക്കെ കൂടുന്ന സമയത്ത് ക്രിയാറ്റിനും കൂടെ കൂടാനുള്ള ഒരു ചാൻസ് ഉണ്ടെന്ന് അതെന്തുകൊണ്ടാണ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ ഏറ്റവും വലിയ ഒരു പങ്കുവയ്ക്കുന്നതാണ് കിഡ്നി ഒരു ബിപി കൂടുന്ന സമയത്ത് കിഡ്നിക്കും എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ അല്ലെങ്കിൽ നോർമൽ ആയിട്ട് എന്നും ഈ മെഡിസിൻ കഴിക്കേണ്ടതിനു പകരം ആളുകളൊക്കെ ഉണ്ടെങ്കിൽ ഈ രക്തത്തിലെ ക്രിയാറ്റിന്റെ അളവ് കൂടാനുള്ള ചാൻസ് ഉണ്ട്.

പിന്നെ ഈ ഡയബറ്റിസ് ഉള്ള ആളുകളിൽ ആണെങ്കിൽ പോലും ക്രിയാറ്റിന്റെ അളവ് കൂടും അതെങ്ങനെയാന്ന് വെച്ചാലും ഗ്ലാമറിനെ പറയുന്ന ഒരു അരിപ്പ ആണുള്ളത്.നമുക്ക് കൂടുതലായിട്ടും ഈ ഗ്ലൂക്കോസ് കണ്ടന്റ് രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് കൂടുന്ന സമയത്ത് ഡയബറ്റിസ് ഉള്ള ആളുകൾ പൊതുവേ ഗ്ലൂക്കോസ് കൂടുതലായിരിക്കും ഇത് അരിച്ചെടുക്കാതിരിക്കാൻ കഴിയാതെയും പ്രോപ്പർ ആയിട്ട് ഫംഗ്ഷൻ ചെയ്യാൻ പറ്റാതിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട് ഇങ്ങനെ പ്രായമാകുന്നതിനനുസരിച്ചാണെങ്കിലും നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഒക്കെ ചെറിയ രീതിയിൽ മന്ദഗതിയിലാണ് സമയത്ത് അളവ് കൂടുന്നുണ്ട്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *