നിങ്ങൾ സ്റ്റോക്കിനെ ലക്ഷണങ്ങൾ മുന്നേ തന്നെ തിരിച്ചറിയാൻ ശ്രമിക്കുക

സ്ട്രോക്ക് അഥവാ പശ്ചാഘാതം ശാരീരിക അവശതകൾ മാനസികവുമായ സംസാരശേഷിയും നശിപ്പിക്കുന്നതിനാൽ എല്ലാവരും ഭയപ്പെടുന്ന രോഗമാണ്. ബ്രെയിനിലെ കോശങ്ങൾക്ക് ഓക്സിജനും പോഷകങ്ങളും നൽകുന്ന രക്ത കുഴലുകളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന തടസ്സമോ ഉള്ളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന രക്തസ്രാവമുണ്ടാകൂന്നു തലച്ചോറിൽ ഏത് ഭാഗത്തേക്കുള്ള രക്തയോട്ടമാണ് തടസ്സപ്പെട്ടത് അല്ലെങ്കിൽ ഏത് ഭാഗത്താണ് രക്തസ്രാവം കോശങ്ങൾ ലഭിക്കാനായി അനുസരിച്ചാണ് രോഗത്തിന്റെ തീവ്രത കുറച്ചു കോശങ്ങൾ മാത്രമേ നശിച്ചുള്ളൂ അത് അറിയുകപോലുമില്ല.

ചെറിയ തരിപ്പ് സെൻസേഷൻ കുറവ് തോന്നിയാലും കുറച്ചുകഴിയുമ്പോൾ മാറുന്നതിനാൽ ശ്രദ്ധിക്കാതെ പോവുന്നു ഇതിനെ സൈലൻ്റ് അഥവാ നിശബ്ദ സ്റ്റോക്ക് എന്ന് പറയുന്നു.സ്റ്റോക്ക് നശിപ്പിക്കുന്നത് കൂടി വരുമ്പോൾ ഓർമ്മക്കുറവ് പോലെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ബലക്കുറവ് മറ്റ് രോഗലക്ഷണങ്ങളും മാറുകയാണെങ്കിൽ അതിനെ ട്രാൻസ്ജെൻറ്റ് ഇസ്ട്ടമിക്ക് അറ്റാക്ക് എന്നാണ് പറയുന്നത് ചെറിയ രക്തസ്രാവുന്നു രക്തക്കട്ടയോ ആകാം കാരണം.

ബ്രയിനിലെ ഇമ്മ്യൂണിറ്റി 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി രക്തയോട്ടം കഴിഞ്ഞാൽ ആണ് രോഗലക്ഷണങ്ങൾ കുറിച്ച് സമയത്തിനുള്ളിൽ മാറുന്നത് സ്ട്രോക്ക് ഉണ്ടാകുന്നത് ആണെങ്കിലും അതിലേക്ക് നയിക്കുന്ന പ്ലെഷർ പ്രമേഹം കൊളസ്ട്രോൾ അമിതവണ്ണം തുടങ്ങിയവ ഉണ്ടായി കാലങ്ങൾക്ക് ശേഷം മാത്രമാണ് സ്റ്റോക്ക് ഉണ്ടാവുന്നത്.ബാക്കി സ്റ്റോറി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *