കൂർക്കം വലി മാറാൻ ഈ ഒരു കാര്യം ചെയ്തു നോക്കൂ

ഉറക്കത്തിനും ശ്വാസത്തിനും അടിസ്ഥാന കാരണം എന്താണ് കൂർക്കം വലി രോഗിയുടെ മാത്രമല്ല കൂടെ ഉറങ്ങുന്നവരുടെയും ആരോഗ്യത്തെ പ്രതികൂലമായ ബാധിക്കുന്ന ഒരു ആരോഗ്യപ്രശ്നമാണ്. പുതിയ പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നത് ഉറക്കത്തിലെ ശ്വാസതടസ്സവും സ്റ്റോക്ക് ഹൃദ്രോഗം പ്രമേഹം ഓർമക്കുറവ് ചെയ്യണം മാനസികവുമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാണ്. ശ്വാസ തടസ്സം മൂലം ഉറക്കത്തിൽ മരണപ്പെടാതിരിക്കാൻ ഡ്രൈവിങ്ങിനിടയിലും ജോലിക്കിടയിലും അറിയാതെ ഉറങ്ങിപ്പോകുന്നത് മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന അപകടങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാനും കൂടി വരികയാണ്.

   
"

ഓപ്പറേഷന് വിധേയരാകേണ്ടി വരുന്നവരുടെ എണ്ണവും കൂടിവരുന്നു. എന്താണ് ഇതിന് കാരണം മോഡൽ മെഡിസിൻ ലഭ്യമായ ചികിത്സാരീതികളെയും അവയുടെ ഗുണദോഷങ്ങളെയും പരിമിതികളെയും കുറിച്ച് അറിവ് നൽകുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം. ഒപ്പം തന്നെ ജീവിതശൈലിയുമായി ഈ രോഗങ്ങൾക്കുള്ള ബന്ധവും ജീവിതശൈലി ക്രമപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെ രോഗപ്രതിരോധവും രോഗമുക്തിയും എങ്ങനെ സാധ്യമാക്കാം എന്ന് മനസ്സിലാക്കി തരുക എന്നതാണ്.

ഇതിലൂടെ ലക്ഷ്യംമിടുന്നത്. കൂർക്കം വലി എന്ന് പറയുന്നത് രണ്ടുതരമാണ് ഒബ്സെക്റ്റീവ് സ്ലീപ് അപ്നിയ സെൻട്രൽ സ്റ്റേറ്റ് അപ്നിയ ഇത് രണ്ടും കൂടി മിസ്സഡ് ഉണ്ട്.ഒബ്സെക്റ്റീവ് സ്ലീപ് അപ്നിയ ഏറ്റവും കൂടുതലായി കാണുന്നത് ഉറക്കത്തിൽ നിന്ന് ശ്വാസനാ തുറന്നു പിടിക്കേണ്ട പേശികൾ ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കാത്തതിനാൽ തൊണ്ട അടയുന്നത് മൂലം വായുവിന്റെ ശ്വാസകോശത്തിലേക്ക് ഉള്ള ഒഴുക്ക് തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നതാണ് ഇതിനുള്ള പ്രധാന കാരണം. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *