നിങ്ങളുടെ കൊഴുപ്പും അമിതവണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ ചെയ്യേണ്ടത്

നമ്മുടെ ക്ലിനിക്കുകളിൽ രോഗികൾ വരുമ്പോൾ എനിക്ക് നടക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ട് ഇത് എന്തുകൊണ്ടാണ് എന്ന് പലരും ചിന്തിക്കുന്നില്ല അത് നമ്മുടെ ശരീരഭാരം കൂടുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെയാണ്. പലരും ഈ ശരീരഭാരം കൂടുന്നതിന് വെറുമൊരു സൗന്ദര്യം പ്രശ്നമായി കണക്കാക്കുന്നത് നമ്മുടെ മാറുന്ന ജീവിതശൈലിയും ഭക്ഷണരീതിയും ആണ് ഇതിൻറെ പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണങ്ങളായി പറയുന്നത്. വേൾഡ് ഹെൽത്ത് ഓർഗനൈസേഷൻ പ്രകാരം നമ്മുടെ ശരീരഭാരം കണക്കാക്കുന്നത് ബോഡി മാസ് ഇൻഡക്സ് കാൽകുലെറ്റ് ചെയ്തിട്ടാണ് അത് വെയിറ്റിംഗ് കിലോഗ്രാം സ്ക്വയർ 18 മുതൽ 23 വരെ നമ്മുടെ ശരീരഭാരം.

   
"

നോർമൽ ആണ് ഇരുപത്തിമൂന്നിൽ കൂടി കഴിഞ്ഞാൽ അത് ഓവർ അതിൽ 30 കൂടി കഴിഞ്ഞാൽ ഗ്രേറ്റ് വൺ 35ൽ കൂടി കഴിഞ്ഞാൽ ഏറ്റവും നാല്പതിൽ കൂടി കഴിഞ്ഞാൽ ഗ്രേറ്റ് ത്രീ ഇങ്ങനെയാണ് വേൾഡ് ഹെൽത്ത് നമുക്ക് എന്തുകൊണ്ടാണ് ശരീരഭാരം കൂടുതൽ നോക്കാം. നമ്മളിൽ പലരും ഇന്ന് ധാരാളമായിട്ട് ജംഗ് ഫുഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നവരാണ് നമുക്ക് ചെയ്യുന്നില്ല ചെയ്യുന്നില്ല പോരാതെ ചോക്ലേറ്റ് ഷുഗർ ഇങ്ങനെയുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്.

ഇപ്പോൾ കുട്ടികളിൽ ആണെങ്കിലും ഒരു 30 ശതമാനം ശരീരഭാരം കൂടിയവരാണ്. പ്രധാന കാരണം മുമ്പത്തെ കാലത്ത് അപേക്ഷ നോക്കുമ്പോൾ ഇന്ന് കുട്ടികൾ സ്കൂൾ വിട്ടുവന്നാൽ ഗെയിം ഫോൺ നോക്കുക എന്നിങ്ങനെ ആണ്. പണ്ടുകാലത്തെ കുട്ടികൾ സ്കൂൾ വിട്ടുവന്നാൽ ഞങ്ങൾ ചായ കുടിച്ചിട്ട് പോവുകയാണ് ടിവി കാണുന്നു കൊണ്ടെല്ലാം ശരീരഭാരം കൂടുന്നു എല്ലാം കൂടുതലായി കാണുമ്പോൾ കുട്ടികൾ മടിയന്മാർ ആവുകയാണ് ചെയ്യുന്നത് പുറത്തിറങ്ങി കളിക്കാതിരിക്കുമ്പോൾ ശരീരഭാരം കൂടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *