യൂറിക് ആസിഡ് പുറന്തള്ളേണ്ടത് നമ്മുടെ ആവശ്യമാണ്

വീട്ടിൽ ആർക്കെങ്കിലും അല്ലെങ്കില് അയൽപക്കത്തുള്ള ആർക്കെങ്കിലും നമ്മുടെ കൂട്ടത്തിൽ ഉള്ള ആർക്കെങ്കിലും ഒക്കെ ശരീരത്തിൽ വേദനയോ അല്ലെങ്കിൽ സന്ധികളുടെ വേദനയൊക്കെ വരുന്ന നേരം യൂറിക്കാസിന് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യാനായി നമ്മൾ പറയാറുണ്ട്. വേദന എന്ന് പറയാറുണ്ട് അതായത് ഇന്നത്തെ കാലത്ത് എല്ലാവരും കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് യൂറിക്കാസിഡ് കൂടുന്നതുകൊണ്ട് അതിൻറെ ബുദ്ധിമുട്ടുകളും ഇന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം.

   
"

ഭക്ഷണത്തിലും നമ്മുടെ കോശത്തിലൊക്കെ ഉള്ള പ്രോട്ടീനുകളും വിഘടിച്ച് ഉണ്ടാകുന്നതാണ് ഒരുപാട് രാസപ്രവർത്തനം നടന്നിട്ടാണ് യൂറിക്കാസിഡ് ഉണ്ടാവുന്നത് നല്ലതാണ് എന്നാൽ അത് അമിതമായാൽ നമുക്ക് പ്രശ്നവുമാണ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ യൂറിക് ആസിഡ് കൂടുതലായിട്ട് വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അത് കിഡ്നിയിലൂടെ മൂത്രമൊഴി തള്ളപ്പെടാറാണ് എന്നാൽ കിഡ്നി എന്തെങ്കിലും പ്രോബ്ലംസ് വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ആഹാരത്തില് കൂടുതലായിട്ട് പ്രോട്ടീൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും.

കഴിയാതെ വരികയും ശരീരത്തിലെ യൂറിക് ആസിഡ് കൂടാനും സാധ്യതയുണ്ട് ഇത് കൂടാതെ നിങ്ങള് തൈറോയ്ഡ് കംപ്ലൈന്റ്റ് ഉള്ള ആളാണെങ്കിലും അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് പൊണ്ണത്തടി ഉണ്ടെങ്കിലോ നിങ്ങൾക്ക് പോലെ എന്തെങ്കിലും ഇംഗ്ലീഷ് മരുന്ന് ഒരുപാട് ഉപയോഗിക്കുന്നവരാണെങ്കിലും അല്ലെങ്കിൽ ഭക്ഷണങ്ങൾ കൂടുതലായി കഴിക്കുന്നവർ ആണെങ്കിലോ നിങ്ങൾക്ക് രക്തത്തിൽ യൂറിക് ആസിഡ് കൂടാവുന്നതാണ്.

ഇതിനെയാണ് ഹൈപ്പർ യൂറിന് പറയുന്നത് ശരീരത്തിലെ നോർമൽ യൂറിക് ആസിഡ് ലെവൽ എത്രയാണ് നോക്കാം സ്ത്രീകൾ ഇത് 2.4 മുതൽ 6 പുരുഷന്മാരിൽ 3.4 മുതൽ 7 ഗ്രാം ആണ് ഇങ്ങനെ അമിതമായിട്ട് യൂറിക് ആസിഡ് നമ്മുടെ രക്തത്തിൽ വരുന്ന സമയത്ത് അത് ചിലപ്പോൾ അടിഞ്ഞു കൂടാൻ സാധ്യതയുണ്ട് ഇങ്ങനെ അടിഞ്ഞുകൂടുന്ന സമയത്ത് നിങ്ങൾക്ക് സൂചി കുത്തുന്നത് പോലെയുള്ള വേദനകളും വരുന്നതാണ്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *