ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ വൃക്ക രോഗം വരുന്നതിന് മുമ്പിലുള്ളതാണ്

എല്ലാവരെയും ഏറെ പേടിപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു രോഗമാണ് വൃക്കരോഗം എന്ന് പറയുമ്പോഴേ മനസ്സിലേക്ക് കടന്നുവരുന്നത് ചെലവേറിയ ഡയലിസിസും വൃക്ക മാറ്റിവെക്കൽ ശസ്ത്രക്രിയ ബുദ്ധിമുട്ടു കാരണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് ഇങ്ങനെയാണ് വൃക്കരോഗം പരാജയം അല്ലെങ്കിൽ വൃക്കകൾ തീരത്തും പ്രവർത്തനരഹിതമാകുന്ന ഒരു അവസ്ഥയിലേക്ക് എങ്ങനെയാണ് എത്തിച്ചേരുന്നത് നമുക്കൊന്ന് നോക്കാം. രണ്ടുതരത്തിൽ വരാറുണ്ട് ഒന്ന് പെട്ടെന്ന് സാധാരണഗതിയിൽ വരുന്നത്.

   
"

ഒന്നെങ്കിൽ ശക്തമായ അണുബാധകൾ കടുത്ത രക്തസ്രാവം അല്ലെങ്കിൽ മുദ്രാക്ഷത്തിലെ കല്ലുകൾ അങ്ങനെയൊക്കെ പെട്ടെന്നുണ്ടാകുന്ന കാരണങ്ങളാൽ നല്ല ശക്തമായ ഒരു വയറിളക്കം വന്ന് ജലാംശം കുറഞ്ഞ് വൃക്കകളെ ബാധിക്കാം. ഇത്തരത്തിൽ പെട്ടെന്നുണ്ടാവുന്ന ചില കാരണങ്ങളാൽ വരുമ്പോൾ നമ്മൾ അതിനെ എൻജറി എന്ന് പറയുന്നു രണ്ടാമതുള്ളതും ക്രോണിക് ഡിസീസ് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഏറെ നാളുകളായി ഘട്ടം.

ഘട്ടമായിട്ട് പുരോഗമിക്കുന്ന ഒരു അസുഖത്തിന് ക്രോണിക് ആയിട്ടുള്ള രണ്ടു തരത്തിലാണ് വൃക്ക പരാജയങ്ങൾ സാധാരണയായി നമ്മൾ കാണുന്നത്. അക്യൂട്ട് ആയിട്ട് പെട്ടെന്ന് സംഭവിക്കുന്നത് ഞാൻ പറഞ്ഞു മറ്റ് സുഖങ്ങൾ കൊണ്ട് ഒന്നെങ്കിൽ കടുത്ത ജലാംശത്തിന്റെ മറ്റെന്തെങ്കിലും സർജറിയോട് ഓപ്പറേഷൻ ആയിട്ട് വരുന്ന ചില പ്രശ്നങ്ങൾ ആവാം അല്ലെങ്കിൽ കല്ല് വന്ന് പെട്ടെന്നുള്ള അടയാളത്തരം കാര്യങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ഒരുപാട് രക്തം വാർന്നുപോകുന്ന അവസ്ഥകളിലൊക്കെ പരാജയം പെട്ടെന്ന് സംഭവിക്കും. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *