ഇനി ഒരിക്കലും വയർ കുറഞ്ഞില്ല എന്ന് ആരും പറയില്ല

ഇന്നത്തെ ജീവിതശൈലിയിൽ വന്ന മാറ്റങ്ങൾ കാരണം ഒരുപാട് പേര് ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന ഒരു കാര്യമാണ് ഓവർ വെയിറ്റ് അഥവാ അമിതവണ്ണം. എങ്ങനെ നമുക്ക് ഈ വണ്ണം അമിതവണ്ണം എങ്ങനെ കുറയ്ക്കാം എഫക്റ്റീവ് ആയിട്ടുള്ള രീതിയിൽ എങ്ങനെ കുറയ്ക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് പറയുന്നത്. ആദ്യമായിത്തന്നെ അമിതവണ്ണം എന്തിൻറെ കാരണം കൊണ്ടാണ് ഉണ്ടാകുന്നത് എന്ന് മനസ്സിലാക്കണം അമിതവണ്ണം എന്നുള്ളത് ഹോർമോൺ തകരാറുകൊണ്ടാണ്.

ഈ ഒ ബി സി റ്റി പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളും ഉണ്ടാകുന്നത്. കാരണം ഇപ്പത്തെ ഒരു ലൈഫ് സ്റ്റൈൽ ആയിട്ട് തൈറോയ്ഡിൽ വരുന്ന വേരിയേഷൻ അതേപോലെതന്നെ പിസി ഇതൊക്കെ കാരണം സ്ത്രീകൾക്ക് ഒരുപാട് ഉണ്ട് അതുപോലെതന്നെ കൂടുതൽ പേരും ഓഫീസ് വർക്ക് എന്നുള്ള ഒരു അവസ്ഥയിൽ ആയതുകൊണ്ട് നമ്മൾ ആക്ടിവിറ്റീസ് വളരെയധികം കുറവാണ് എക്സസൈസുകളും ഇല്ല മാത്രമല്ല ഒരുപാട് ജങ്ക് ഫുഡുകൾ കഴിക്കുന്നു പിന്നെ മേജർ റീസൺ അതുകൊണ്ടാണ്.

ഈ വണ്ണം അമിതവണ്ണം എന്ന് പറയുന്നത് ഉണ്ടാകുന്നത്. ഒരു 50 60% വെള്ളമാണ് കൂടുതലായി ഉള്ളത് അതുകൊണ്ടുതന്നെ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ വെള്ളത്തിൻറെ അളവ് കൂടിയാലും നമുക്ക് അമിതവണ്ണം ഉണ്ടായി എന്നും വരാം ഡെപ്പോസിറ്റ് ആവുന്നത് എവിടെയാണ് വയറിൻറെ ഭാഗത്തില് അതേപോലെതന്നെ മുഖത്തൊക്കെ ആയിട്ട് തടിച്ചിട്ട് വരും. അമ്മ ആദ്യം തന്നെ നമുക്ക് അമിതവണ്ണം ആണോ അല്ലയോ എന്ന് നമ്മൾ തിരിച്ചറിയേണ്ടതുണ്ട് അതിനു ബോർഡ് ഇൻഡക്സ് വെച്ച് തന്നെ നമ്മൾ കാൽക്കുലേറ്റ് ചെയ്യേണ്ടിയിരിക്കുന്നു.കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.https://www.youtube.com/watch?v=5mPCrx06ilc

Leave a Comment