അമിതമായി വെള്ളം കുടിക്കുന്നവരോട് പറയാനുള്ളത് ഒന്നുമാത്രം

വൃക്കകൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ രക്തം ശുദ്ധീകരിക്കാൻ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട രണ്ട് അവയവങ്ങൾ ബീൻസ് എന്നാണ് അതിനെ വിശേഷിപ്പിക്കുക അതായത് ബീൻസിന്റെ വലിയ രണ്ട് ആകൃതിയിലുള്ള വൃക്കകൾ അതിൻറെ ആരോഗ്യത്തിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ബീൻസ് എന്ന ഭക്ഷണപദാർത്ഥം. അഫക്ട് ചെയ്യുന്ന രോഗങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് കിഡ്നി ഫെയിലിലേക്ക് തള്ളിവിടുന്ന മറ്റ് അവസ്ഥകൾ എന്തൊക്കെയാണ്.

ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാനായി നമുക്ക് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്താവുന്ന കാര്യങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് ഒഴിവാക്കേണ്ടതെന്ന് എത്ര വെള്ളം കുടിക്കേണ്ടതുണ്ട് കിഡ്നിയുടെ രോഗം വന്നുകഴിഞ്ഞാൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്നതിൽ റസ്റ്റ് ഉണ്ടാക്കേണ്ടത് ഉണ്ടോ എത്രത്തോളം കുറയ്ക്കണം തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് എല്ലാം നമുക്ക് ഡിസ്കസ് ചെയ്യാം. നിങ്ങൾ പലപ്പോഴും കേട്ടിട്ടുണ്ടാവാം പ്രമേഹമുള്ള അല്ലെങ്കിൽ ബിപി ഉള്ള ആളുകൾക്ക് കുറച്ചുനാളുകൾ കഴിയുമ്പോഴേക്കും കിഡ്നി ഫെയിലർ ആയി വരുന്നത്.

നമ്മൾ ഷുഗറിന്റെ കാര്യം പിന്നെയും കുറച്ചുകൂടി കേട്ടിട്ടുണ്ടാവാം എന്നാൽ ബിപിയിൽ നിന്ന് കിഡ്നി ഫെയിലർ ഉണ്ടാകുന്ന ഹൈപ്പർട്ടൻസി എന്ന് പറയുന്ന ഒരു കണ്ടീഷനെ പറ്റി പലർക്കും അത്രതന്നെ അറിവുള്ളതല്ല. ഡയബറ്റിക് നെഫ്രോപതി ഉണ്ടാകാം എന്നുള്ളതൊക്കെ പലർക്കും അറിയാം എന്നാൽ അത് കിഡ്നിയുടെ മരുന്ന് കൊണ്ടുള്ള ഉപയോഗത്തിൽ നിന്ന് വരുന്നതാണ് എന്നാണ് പലരുടെയും തെറ്റുകണ്ടാ എന്നാൽ അങ്ങനെയല്ല.

കിഡ്നി ഉണ്ടാകുന്ന ഡയബറ്റിക് രോഗികളിൽ അല്ലെങ്കിൽ ബിപി രോഗികളിൽ 90% അത് മരുന്ന് കഴിക്കാതെ കുറെ നാളുകൾ കൊണ്ട് കിഡ്നിയിൽ ഉണ്ടാവുന്ന ഡാമേജ് ഒരു ഘട്ടത്തിൽ അത് പുറത്തുവരുന്നു കഴിക്കുമ്പോഴും ചിലപ്പോൾ അത് കണ്ട്രോള് പോയേക്കാം എന്നാൽ ഒരു പെട്ടെന്ന് ഒരു ദിവസം അത് പുറത്തു വരുമ്പോൾ ആൾക്കാരെ വിചാരിക്കുക മരുന്നു കഴിച്ചിട്ടാണ് ഇത് ആവുന്നത് എന്നാണ് എന്നാൽ അങ്ങനെ അല്ല.കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *