നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ കൂടുതൽ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ ഹാർട്ട് അറ്റാക്ക് വരും

അത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ എല്ലാമുണ്ട് എല്ലാ മൃഗങ്ങളിലും അവരുടെ ഓരോ കോശങ്ങളിലും കൊളസ്ട്രോൾ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നുമുണ്ട്. കൊളസ്ട്രോൾ അല്ലെങ്കിൽ ഹൈ ഡെൻസിറ്റിലിപ്പോ പ്രോട്ടീൻ എൽഡിഎൽ അല്ലെങ്കിൽ ലോഡ്സിറ്റി കൊളസ്ട്രോൾ എന്ന് പറയുന്നത് നല്ല കൊളസ്ട്രോൾ ആണ് എന്തുകൊണ്ടാണ് എന്നും നമുക്ക് വഴിയേ പറയാം. കാര്യം ഈ എച്ച് ഡി എൽ നല്ല കൊളസ്ട്രോൾ ആകാൻ കാരണം അത് നമ്മുടെ കൊളസ്ട്രോളിന് മെട്രോയിസ്.

ചെയ്യാനായിട്ട് നമ്മുടെ ലിവറിന്റെ അടുത്തേക്ക് അത് കൊണ്ടുപോവുകയും ആ ലിവർ വഴി ഇതിന് ഫ്ലഷ് ഔട്ട് ചെയ്യാനായിട്ട് ഹെൽപ് ചെയ്യും എന്നുള്ളതുകൊണ്ടാണ് അവൻ നല്ല കൊളസ്ട്രോൾ ആയിട്ട് മാറുന്നത്. കൂടുതൽ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ ഉള്ളതുകൊണ്ട് ട്രൈഗ്ലിസഡ് ഇതൊന്നും അല്ലാത്ത വേറൊരു ഭേദം. വി എൽഡിഎൽ എന്ന് പറയുന്ന ഇങ്ങനെ പലതരത്തിലുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ വകഭേദങ്ങൾ ഉണ്ട് നമുക്ക് ചീത്ത കൊളസ്ട്രോൾ ആകുന്നു.

ഇതിന്റെ അകത്തള ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ നോർമൽ വാലു എത്രയാണ് എല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്നതുപോലെ ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോൾ ഒരു 200 താഴെ നിർത്തുന്നതാണ് അഭികാമ്യം ഒരു 250 ഒക്കെ മുകളിൽ ഉണ്ടെങ്കിൽ മരുന്ന് നിർദ്ദേശിക്കുക 300 നു മുകളിൽ ആണെങ്കിൽ ഉറപ്പായിട്ടും മരുന്ന് കഴിക്കുന്നത് തന്നെയാണ് നല്ലതെന്ന് ഡോക്ടർ പറഞ്ഞേക്കാം കാരണം കൊളസ്ട്രോള് നമ്മള് ഐസൊലേറ്റ് ചെയ്ത് അത് ടെമ്പറേച്ചർ ഒന്ന് താന്നുകഴിയുമ്പോഴേക്കും മഞ്ഞ ക്രിസ്റ്റൽ ആയിട്ട് മാറുവാണ് ചെയ്യുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *