ഉറക്കം അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട് എങ്കിൽ ഇതൊന്നും ചെയ്തു നോക്കൂ

ഉറക്കക്കുറവ് ഒരുപാട് ആളുകളെ അഫക്ട് ചെയ്യുന്ന ഒരു പ്രോബ്ലം ആണ് ഇത്. എന്നാൽ ഉറക്കമില്ല എന്ന് പറഞ്ഞ് നേരെ പോയി ഗുളിക കഴിക്കാൻ ആയിട്ട് പലർക്കും പേടിയാണ് ഉറക്കമില്ലാതെ വരുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന മെന്റൽ സ്ട്രെസ്സും ആകെ മൊത്തമുള്ള ഉന്മേഷക്കുറവും ഇമ്മ്യൂണിറ്റി വരെ കുറഞ്ഞു പോവുകയും ഒക്കെ ചെയ്യാം ഉറക്കത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നത് ആയിട്ടുള്ള പല കാര്യങ്ങളും നമ്മൾ പോലും അറിയാതെ നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൽ ഇങ്ങനെ കൊണ്ടുനടക്കുന്നത്.

കൊണ്ടാണ് ഒരു പരിധിവരെ ഉണ്ടാകുന്നത് അനുയോജ്യമായ രീതിയിൽ നമ്മൾ തൃപ്തികരമായിട്ടുള്ള പെരുമാറ്റം നമുക്ക് രാത്രി ഒരു 7 മണിക്ക് ശേഷം ഉണ്ടായാൽ മാത്രമേ നമ്മുടെ ഉറക്കം നന്നായി വരികയുള്ളൂ എന്നർത്ഥം അതുകൊണ്ട് നമുക്ക് ഇങ്ങനെയുള്ള കാര്യങ്ങളെപ്പറ്റി ശരിക്കും ഒന്ന് വിശദമായിട്ട് ഒന്ന് പഠിച്ചു നോക്കാം.നമുക്ക് നമ്മുടെ കണ്ണുകളിൽ പ്രകാശം അടിച്ചു കൊണ്ടിരുന്നാൽ ഉറക്കം ഉണ്ടാക്കുന്ന ഹോർമോൺ അത് പലപ്പോഴും.

സപ്രസ് ഉൽപാദനം നടക്കാതെ വരും അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഈ ഉറക്കം ഇല്ലാതിരിക്കാൻ ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം നമ്മളെ എല്ലാവരുടെയും ഈ മൊബൈൽ ഫോൺ സംസ്കാരം തന്നെയാണ്. എല്ലാവരും രാത്രിയിലെ ഒരു 12 മണി ഒരു മണി വരെ മൊബൈലിൽ ഇങ്ങനെ കുത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന വരാണ് ചിലപ്പോൾ ഈ കണ്ണിലേക്ക് പതിപ്പിക്കുന്നത് ആയതുകൊണ്ട് നമ്മുടെ ഉറക്കത്തെ അത് സപ്രസ് ചെയ്യുകയും നമ്മുടെ ബ്രെയിൻ വീണ്ടും വീണ്ടും മോശമായി ബാധിക്കുകയും ചെയ്യും. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *