നിങ്ങൾ ഒരിക്കലും തലയിൽ എണ്ണ തേച്ച് കുളിക്കരുത് അത് മാരക അസുഖങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും

അലർജി രോഗികളിൽ പലരിലും ഞാൻ കണ്ടിട്ടുള്ള ഒരു കാര്യമാണ് തല നിറച്ച് എണ്ണ എങ്ങനെ മെഴുകിയിട്ടിരിക്കുകയാണ് കുറച്ചു നെറ്റിയിലേക്ക് ചിലപ്പോൾ കഴുത്തിലും ഈ തല മറന്ന് എണ്ണ തേക്കുക എന്ന് പറയുന്നത് കൊണ്ട് ഞാൻ ഉദ്ദേശിച്ചത് ബാക്കിയുള്ള ഭാഗങ്ങൾ എല്ലാം നല്ലപോലെ എണ്ണം പുരളണം എന്നുള്ളത് കൊണ്ട് തന്നെയാണ്. കാരണം തലമുടിയിൽ ഈ എണ്ണ കൂടുതൽ സമയമെന്നാൽ നമ്മുടെ തല അത് മാത്രമല്ല പല രീതിയിലുള്ള പൊടിപടലങ്ങൾ.

നമ്മുടെ തലയിൽ വന്ന അടിയാനം നമ്മൾ ശ്വസിക്കുന്ന വായുവിൽ ഈ അലർജൻസ് എല്ലാം ഉള്ളിലോട്ടു പോയി നമുക്കുള്ള അലർജികളും ഇൻഫെക്ഷൻ ഒക്കെ കൂടുതലാവാൻ കാരണമാണ്. പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം ഈ ഡിഹൈഡ്രേഷൻ തന്നെയാണ് അതായത് ആവശ്യമായ ജലാംശം നമ്മുടെ ചർമ്മത്തിൽ ഉണ്ടാകാതെ പോകുന്നതുകൊണ്ട് തന്നെ ചൊറിച്ചിലും മറ്റ് ഫംഗൽ ഇൻഫെക്ഷൻസും ഉണ്ടാകാനായിട്ടുള്ള സാധ്യത ഏറെയാണ് അതുകൊണ്ട്.

പലപ്പോഴും നമ്മൾ ഒരു ഹൈഡ്രേറ്റ് ചെയ്യാൻ ആയിട്ടുള്ള ജെല്ല് വേറെ ചെയ്തു കൊടുക്കുകയാണ് ചെയ്യാറ്. അത് കുളിച്ചതിനുശേഷം അല്പം കൂടി ഈ വോയിസ് റൈസിംഗ് ജെല്ല് പുരട്ടാൻ ആയിട്ടാണ് നമ്മൾ പേഷ്യൻസിനടുത്ത് പറഞ്ഞുകൊടുക്കാനുള്ള അതോടൊപ്പം ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കാനും പറയാം ഒരു ദിവസം മൂന്നു ലിറ്റർ എങ്കിലും വെള്ളം ആരോഗ്യമുള്ള ഒരാൾ കുടിക്കണം എന്നാണ്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Comment