പ്രമേഹം കുറയ്ക്കേണ്ട ചില രീതികൾ

ഇനി സീറോ കാലറി മധുരം ഉണ്ടാക്കുന്ന പല വസ്തുക്കളും ഉദാഹരണത്തിന് ശർക്കര കരിപ്പട്ടി മറ്റുതരത്തിലുള്ള പഴവർഗങ്ങൾ ഉള്ള സാധനങ്ങൾ എല്ലാം പഞ്ചസാരയുടെ അത്ര തന്നെ സഹായകരം അല്ലെങ്കിൽ പോലും അത് മധുരമുള്ളതും കൂടുതലും ആയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണസാധനം തന്നെയാണ്. ശർക്കരയിൽ നിന്ന് ഉണ്ടാകുന്ന പ്രത്യേകതരത്തിലുള്ള ബ്രൗൺഷുഗർ ഇനി മധുരം ഉണ്ടാക്കുന്ന എന്നാൽ പ്രമേഹരോഗികൾക്ക് കഴിക്കാൻ പാട്ടുള്ളത് ആയിട്ടുള്ള എന്തൊക്കെ അവസ്ഥകളാണുള്ളത്.

ഇതിലെ പല തരത്തിലുള്ള പറയാറുണ്ട് ഷുഗർ ഫ്രീ എന്നുള്ള പേരില് സുക്രോസ് എന്നൊക്കെയുള്ള പേരിൽ പലതരത്തിലുള്ള മരുന്നുകളുണ്ട് മരുന്നുകളും ഉപയോഗിക്കുന്ന വസ്തുക്കൾ ഉണ്ട്. ലാക് ഡോസ് രോഗികൾക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കൊടുക്കുമെന്ന് രാവിലെയും വൈകുന്നേരം മധുരമുണ്ട് എന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നാൽ പോലും അത് ഒരിക്കലും ഷുഗർ കണ്ടന്റ് കൂടുന്നതല്ല.അതുകൊണ്ട് അത് ഡയബറ്റിക് രോഗികൾ കൊടുക്കാവുന്നതാണ്.

അതേപോലെ നമുക്ക് ഏറ്റവും നല്ല രീതിയിൽ ഷുഗർ കിട്ടുന്ന മധുരം കിട്ടുന്ന ഷുഗർ സർക്യൂട്ട് നമ്മൾ സ്റ്റീവിയ എന്ന് പറയുന്ന തരത്തിലുള്ള ഒരു ചെടിയുടെ ഒരു ഇല തന്നെയാണ് നമ്മൾ ആയിട്ട് നല്ല പഞ്ചസാര പോലെ വെളുത്ത ആ ഒരു ഷുഗർ കണ്ടെൻറായി നമ്മൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ അത് ഡയബറ്റിസ് ഷുഗർ ലെവൽ കൂട്ടാതെ സഹായിക്കുകയും മധുരമുള്ളത് കഴിക്കുന്നത് പോലെ ആയിരിക്കുകയും ആണ് ചെയ്യുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *