ഫാറ്റി ലിവർ എങ്ങനെ നോർമൽ ആക്കാം എന്ന് നോക്കാം

ഏത് പ്രായക്കാർക്കും കാണുന്നത് എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു ജീവിതശൈലി രോഗം ആയ ഫാറ്റി ലിവർ എന്നുള്ളത് തന്നെയാണ്.ശരീരത്തെ വലതുവശത്ത് വയറിന് മുകളിൽ വാരിയെല്ലിന്റെ താഴെ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന ഓർഗൻ ആണ് കരൾ എന്നുള്ളത് നമ്മുടെ ശരീരത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഗ്രന്ഥിയാണ് ആരോഗ്യമുള്ള മനുഷ്യൻറെ പിന്നെ രണ്ടു ശതമാനവും കരളിൻറെ തൂക്കം ആയിട്ടാണ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നത്. നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ എത്തിക്കാനുള്ള പിത്തരസം.

ആയിട്ടുള്ള ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നത് കരളാണ് നമ്മുടെ വൈറ്റമിനുകളെ സ്റ്റോർ ചെയ്യുന്നതും അതുപോലെതന്നെ ശരീരത്തിലുണ്ടാവുന്ന ടോക്സിന് മാലിന്യങ്ങളെ പുറംതള്ളുന്നത് ലിവർ ഫങ്ഷൻ മൂലമാണ്. അതുപോലെ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ കൊളസ്ട്രോൾ ഉല്പാദിപ്പിക്കുന്നത് ലിവറിന്റെ സഹായത്തോടെയാണ് ആണ്.ഏറ്റവും കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് ഓർഡറാണ് എന്തുകൊണ്ടെന്നാൽ നമ്മുടെ ലിവർ എന്തെങ്കിലും ചെറിയ ഇൻഫെക്ഷനോ കാര്യങ്ങളോ വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ സുഖപ്പെടുത്താൻ വേണ്ടി ശ്രമിക്കുക.

രോഗങ്ങളും ലക്ഷണങ്ങളും കൂടാതെ അത് തന്നെ ചികിത്സിക്കും അതുപോലെതന്നെ എന്നെ ഒരു അസുഖം വന്ന് പകുതി മുറിച്ച് മാറ്റി സ്വന്തം പ്രോഗ്രസ്സ് തകർക്കാൻ ഒരു കഴിവ് നമുക്ക് നമ്മുടെ കോശങ്ങളിൽ ഉണ്ട് അതുകൊണ്ട് തന്നെയാണ് ലിവർ ട്രാൻസ്മിഷൻ ഒക്കെ ചെയ്യുന്നതും. നമ്മുടെ ലിവറിനെ കോശങ്ങളിൽ കൊഴുപ്പടിഞ്ഞുകൂടി കാണും 5 മുതൽ 10 ശതമാനത്തിലധികം കൊഴുപ്പാണ് ഇപ്പോഴാണ് നമ്മൾ ഫാറ്റിലിവർ എന്ന് ഉണ്ട്. നമ്മുടെ വേണ്ടരീതിയിൽ ഒന്നും ശ്രദ്ധിക്കാതെ പോയി എന്ന് വെച്ചാൽ അത് നമ്മുടെ ലിവർ ഫെയിലിയർ എന്ന കണ്ടീഷനിലോട്ടാണ് ആയിരിക്കും പോകുന്നത്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Comment