ഫാറ്റി ലിവർ ഇങ്ങനെയെല്ലാം കണ്ട്രോൾ ചെയ്യാമെന്ന് നോക്കാം

ഫാറ്റി ലിവറിനെ കുറിച്ചാണ് ഇവർ ഇപ്പോൾ ലോകത്താകമാനമുള്ള ആൾക്കാരും വർധിച്ചുവരുന്ന രോഗാവസ്ഥയാണ് ഫാറ്റിലിവർ ആരൊക്കെയാണ് വരുന്നത് ഏതൊക്കെ ഫുഡ് ആണ് നമ്മൾ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ടത് ഏതൊക്കെ ഒഴിവാക്കേണ്ടത് എന്ന് നോക്കാം.അമിതവണ്ണവുംആൾക്കാരിലും മദ്യപാനവും പുകവലിയും എടുക്കുന്ന ആൾക്കാരും കൂടുതലായി കാണപ്പെടുന്നുണ്ട് കൂടുതലായിട്ട് ഫസ്റ്റ് സെക്കൻഡ് റീഡർ ആയിരിക്കാം.

ഒരു പക്ഷേ നമ്മൾ ഫാറ്റി ലിവറിനെ തിരിച്ച് ആ സമയത്ത് നമുക്ക് കാലിലെ നീര് അല്ലെങ്കിൽ മഞ്ഞപ്പിത്തം പോലുള്ള അസുഖങ്ങൾ ആയിരിക്കാം തുടക്കത്തിൽ ആയിട്ട് വരുന്നത് അതിനുശേഷം ഗ്രേഡ് ത്രീ നിന്നും ഇത് ചിലപ്പോൾ സിറോസ്ത്തിലേക്ക് വരെ നീങ്ങുന്നതാണ് സിറോസിസ് നിന്നും അത് വീണ്ടും പോയിട്ട് ലിവർ ചിലർ വേറെ വരാനുള്ള സാധ്യതകൾ ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതാണ്. ഒരാളുടെ ഭക്ഷണത്തിലെ ഏതൊക്കെ ഭക്ഷണങ്ങളാണ് ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ടത്.

ഏതൊക്കെ ഭക്ഷണങ്ങൾ ഒഴിവാക്കേണ്ടത് ഒന്നും നമുക്ക് നോക്കാം ആദ്യമായിട്ട് ഒഴിവാക്കേണ്ട ഭക്ഷണങ്ങൾ കുറിച്ച് സംസാരിക്കാം.ആളുകളെ നിർബന്ധം റെഡ്മീറ്റ് ഒഴിവാക്കേണ്ടതാണ് അതായത് ബീഫ് പോർക്ക് വലിയ മീനുകൾ ഇതൊക്കെ ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും ഒഴിവാക്കേണ്ടതാണ് പിന്നെയുള്ളത് ആക്കിയിട്ടുണ്ട് അത് ഒരിക്കലും ആൾക്കാരെ ഇൻറർമിറ്റൻ്റ് ആയിട്ടുള്ള ഡയറ്റ് ഗ്യാസ് ഒരു പ്രോബ്ലം ഉണ്ടെങ്കിൽ ഇത് ആയിട്ടുള്ള ഡയറ്റ് നിങ്ങൾക്ക് ഫോളോ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

അതുകൂടാതെ തന്നെ ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും വെള്ളരി കംപ്ലീറ്റ് ആയിട്ട് ഒഴിക്കാൻ ശ്രമിക്കാം വെള്ളരി മാത്രമല്ല ബാക്കിയുള്ള ധാന്യങ്ങളും ഗോതമ്പ് റാഗി അതൊക്കെ നിങ്ങൾക്ക് വേണമെങ്കിൽ കുറച്ച് ഒരു മിതമായ അളവിൽ മിതമായ അളവിൽ അന്ധമായ ആഹാരം മാത്രം കാണിച്ചുകൊണ്ട് നമുക്ക് ഫാറ്റിലിവർ ഒരു പരിധിവരെ നോക്കുന്ന കണ്ട്രോൾ ചെയ്യാൻ പറ്റും.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Comment