ഇങ്ങനെ മുട്ടുവേദന പെട്ടെന്ന് മാറ്റിയെടുക്കാം

ഒരുപാട് ആളുകൾക്ക് പ്രയാസം ഉണ്ടാക്കുന്ന രോഗമാണ് കാൽമുട്ടിന്റെ വേദന ഒരു വീട്ടിൽ ഒരാൾക്ക് എന്നുള്ള രീതിയിൽ വളരെ സാധാരണയായിട്ട് കാലിൻറെ മുട്ടിന്റെ വേദന ഇപ്പോൾ കണ്ടുവരുന്നുണ്ട്.60 വയസ്സിനു മുകളിൽ പ്രായമുള്ള ഏകദേശം 12% ആളുകളിൽ അധികരികമായ മുട്ടുവേദന ഉള്ളതായിട്ടാണ് പഠനങ്ങൾ പറയുന്നത് 20% ആണ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഏറ്റവും സങ്കീർണമായ സന്ധികളിൽ പെട്ട ഒന്നാണ് കാൽമുട്ട്.

തുടയിലും കാലും അടങ്ങിയ ഈ സന്ധിയിൽ ക്രൂശനിഗർ നിഗമൺ അതുപോലെ എന്ന് പറയുന്ന മിനിസ്റ്റേഴ്സ് എല്ലുകൾ തമ്മിൽ ഒരു യാതിരിക്കാൻ മുട്ടിനിടയിൽ നിറഞ്ഞിട്ടുള്ള സൈനോവിൽ ദ്രാവകം ഇവരൊക്കെ അടങ്ങിയതാണ് നമ്മുടെ കാൽമുട്ട്. കാൽമുട്ടിൽ ഉണ്ടാകുന്ന അനുപാത അതിനെയാണ് പോസ്റ്റിയോ ആസ്ത്രട്ടീസ് എന്ന് പറയുന്നത്. ലോകത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആളുകളെ ബാധിക്കുന്ന സന്ധിവേദനകളിൽ പ്രമുഖനാണ്.

ഇതിന് കാരണങ്ങൾ എന്താണെന്ന് വെച്ചാൽ അമിതമായിട്ട് ഭാരമുള്ള ആളുകളിൽ ശാരീരിക ചലനം കുറയുമ്പോൾ സന്ധികൾക്കിടയിലുള്ള വിടവ് കുറയുന്നു കുറയുന്നത് തൽഫലമായി അവർക്ക് ഇളകാനും നടക്കാനും ഇരിക്കാനും ഒക്കെ പ്രയാസമുണ്ടാക്കാറുണ്ട് അതുപോലെ ഒരുപാട് സമയം നിന്ന് ജോലി ചെയ്യുന്ന വീട്ടുമ്മമാര് ടെക്സ്റ്റൈൽ ജീവനക്കാരെ കണ്ടക്ടർമാരെ നേഴ്സുമാരെ തുടങ്ങിനിന്നു ജോലി ചെയ്യുന്ന ആളുകളിൽ മുട്ടുവേദന വളരെയധികം കണ്ടുവരുന്നുണ്ട്.

പിന്നെ ചുരുക്കം ചില ആളുകൾക്ക് പാരമ്പര്യമായി മുട്ടുവേദന കണ്ടുവരാം അതുപോലെതന്നെ കാൽസ്യത്തിന്റെ കുറവ് കൊണ്ടും ചില ആളുകൾക്ക് മുട്ടുവേദന ഉണ്ടാവാറുണ്ട് കാലിനു വല്ല ക്ഷതങ്ങൾപറ്റി കൊണ്ടും ആദ്യം നമ്മൾ ശ്രദ്ധിക്കാതെ പിന്നെ അത് നമുക്ക് ഒരു ഇൻഫർമേഷൻ ആയി അല്ലെങ്കിൽ അനുഭാവിയായി അത് കാരണമായി മാറാറുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *