വീട്ടിലിരുന്നു കൊണ്ട് എങ്ങനെ ഷുഗർ ലെവൽ കൺട്രോൾ ചെയ്യാം

നമ്മുടെ വീടുകളിൽ സുലഭമായി അവൈലബിൾ ആയുള്ളതും വൈറ്റമിൻസ് ന്യൂട്രിയൻസിന്റെയും മിനറൽസിന്റെയും ഒരു കലവറ ആയിട്ടുള്ളതും നമ്മുടെ വയറു സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ എല്ലാം ഒരു പരിധിവരെ മാറ്റിനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നതും വണ്ണം കുറയാൻ ആയിട്ടും ഒക്കെ സഹായകമായ ഒരു അത്ഭുത ഭക്ഷണത്തെ പറ്റിയാണ് എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മൾ എല്ലാവർക്കും സുപരിചിതമായ നമ്മുടെ നേന്ത്രപ്പഴം അഥവാ ഏത്തപ്പഴം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് തന്നെയാണ് കഴിക്കാത്തവരായിട്ട് ആരും ഉണ്ടാവില്ല.

നമ്മുടെ നാട്ടിൽ ഇഷ്ടം പോലെ ഏത്തപ്പഴും അവൈലബിൾ ആണ് എന്നാൽ ഒറ്റക്കാര്യം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് നമ്മുടെ തൊടിയിൽ തന്നെ വളർത്തുന്ന ഏത്തപ്പഴം ആണെങ്കിൽ ഏറെ നല്ലത് അന്യസംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്ന് വരുന്ന വിഷം അടിച്ചത് എന്ന് നമുക്ക് തോന്നുന്നത് ആയിട്ടുള്ള ഏത്തപ്പഴത്തെ അത്രയധികം നമുക്ക് കണ്ണടച്ച് വിശ്വസിക്കാൻ കഴിയില്ല എന്നിരുന്നാലും ഏത്തപ്പഴത്തിന്റെ ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് എന്ന് നമ്മൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം.

വൈറ്റമിൻസ് മെയിൻ ആയിട്ടും വൈറ്റമിനെ വൈറ്റമിൻ നന്നായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് എന്നുള്ളതാണ് ഏത്തപ്പഴത്തിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രത്യേകത അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത് കൊണ്ട് പൊട്ടാസ്യം കാൽസ്യം തുടങ്ങിയ സംഗതികൾ ഏറ്റവും ഒക്കെ അത് വളരെ ഗുണകരമായിട്ടുള്ള അതോടൊപ്പം ഏറ്റവും വലിയ ഒരു പ്രത്യേകത നമുക്ക് ഒരു നേരം ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ ആയിട്ട് പറ്റിയില്ലെങ്കിലും ഇത് ഒന്ന് തന്നെ കഴിച്ച മതിയാവും എന്നുള്ളതാണ് അതേപോലെ നമ്മുടെ വണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ ആയിട്ട് ഏറ്റവും സഹായിക്കുന്ന ഒരു സംഗതിയാണ് ഏത്തപ്പഴം. കാലറി അത്യാവശ്യം പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്സിന്റെ അളവ് കുറച്ചു നിർത്തുന്ന ഒരു അത്ഭുത ഭക്ഷണം തന്നെയാണ്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Comment