റേഡിയേഷനും മരുന്നുകളും ക്യാൻസർ സാധ്യത കൂട്ടുന്നുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കാം

ഏത് ക്യാൻസർ ആണെങ്കിലും ചികിത്സ ഒരേ രീതിയിലാണ് ക്യാൻസർ ബാധിത ഭാഗവും ചുറ്റുമുള്ള ഭാഗവും അതിനോടനുബന്ധിച്ചുള്ള പ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിലെയും സാധിക്കുമെങ്കിൽ എടുത്തു മാറ്റുക. അതിനുശേഷം കാൻസറിന്റെ ഗ്രേഡും സ്റ്റേജും ജനതക്ക് അനുസരിച്ച് തുടങ്ങി മരുന്നിന്റെയോ റേഡിയേഷന്റെ കീമോതെറാപ്പി കൊണ്ടല്ല ക്യാൻസർ ഉണ്ടാകുന്നത് എന്ന് എല്ലാവർക്കും അറിയാം എന്നിട്ടും എന്തുകൊണ്ടാണ്.

അടിസ്ഥാന കാരണമായ ജീവിതശൈലിലെ പരിഹരിക്കാൻ ശ്രമിക്കാതെ വീണ്ടും കാൻസർ വരാനുള്ള അവസരം നൽകുന്നത് പല മരുന്നുകളും വ്യക്തമായി അറിയാം. പലവിധ പാർശ്വഫലങ്ങളും അപകടസാധ്യതകളും അസ്വസ്ഥതകളും ഉണ്ടാകുന്ന മരുന്നുകളെയും അവയവം തന്നെ എടുത്തുമാറ്റുന്ന ഓപ്പറേഷനുകളിൽ ആശ്രയിക്കുന്ന ഇന്നത്തെ ചികിത്സാരീതിയിൽ ഒരു മാറ്റം അനിവാര്യമാണ്. പ്രമേഹവും പ്രഷററും പോലുള്ള ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളെ ജീവിതശൈലി ക്രമീകരണത്തിലൂടെ മാറ്റാൻ ആകുന്നില്ല.

എങ്കിൽ അതിനെ എങ്ങനെ സാധ്യമാവാം എന്നുള്ളത് ഒന്ന് പരിശോധിക്കാം. ആദ്യം നമുക്ക് എന്താണ് നോക്കാം ബേസിക്കലി കാൻസർ എന്ന് പറയുമ്പോൾ നമുക്കറിയാം എവിടെയെങ്കിലും ഒരു മുഴ വരിക നമുക്ക് കാണാൻ പറ്റും പക്ഷേ അല്ലെങ്കിൽ നമ്മൾ സ്കാൻ വഴിയായിരിക്കും കാണുന്നെങ്കിലോ നോർമൽ ഗ്രോത്ത് സെല്ലിന് വരുന്ന ഒരു അബ്നോർമൽ ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഗ്രോത്താണ് ക്യാൻസർ എന്ന് പറയുന്നത്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *