മൂ.ത്രത്തിൽ ഇൻഫെക്ഷൻ വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത്

പുരുഷന്മാരെ അപേക്ഷിച്ച് സ്ത്രീകളിൽ വളരെ കൂടുതലായി കാണപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് മൂത്രാശ അണുബാധ അഥവാ യൂറിനറി ട്രാക്ക് ഇൻഫെക്ഷൻ എന്ന് പറയുന്നത് പലതരത്തിലുള്ള സിംറ്റംസുമായിട്ടാണ് പേഷ്യൻസ് വരാറ് ചിലവർക്ക് മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന വേദന മൂത്രമൊഴിക്കാൻ തോന്നിക്കൊണ്ടിരിക്കാം ചിലവർക്ക് മുത്രത്തിൽ ബ്ലഡിന്റെ അംശം കാണാറുണ്ട് എന്ന് പറയാറുണ്ട്. ഇത്തരത്തിലുള്ള ലക്ഷണങ്ങളുമായി വരുന്നവരോട്.

   

നമ്മൾ ആദ്യം ചെയ്യാൻ പറയുന്നത് ഒരു യൂറിൻ ടെസ്റ്റ് ആണ് നമ്മൾ ആദ്യം സ്പെസിഫിക് ആയിട്ടുള്ള ട്രീറ്റ്മെൻറ് കൾച്ചർ ചെയ്യാൻ കൊടുക്കാവുന്നതാണ് ഇപ്പോൾ എസിലിരുന്ന് ജോലി ചെയ്തവരുടെ എണ്ണം വളരെ കൂടുതലാണ് ഇതുപോലെ എസി കൂടുതൽ സമയം ഉപയോഗിക്കുന്നത് വഴി മൂത്രാശയം പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഒരു ആസിഡ് പിഎച്ചിലേക്ക് മാറാനും വളർച്ചയ്ക്ക് സഹായകമാണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത്തരക്കാരിൽ കൂടുതലായി യൂറിനറി ട്രാക്ക് ഇൻഫെക്ഷൻ കണ്ടുവരുന്നു.

കൂടുതലായി ഒരു പ്രഷർ വരുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെ അത് യു ടീ ഐ ലേക്ക് നയിക്കാനുള്ള ഒരു കാരണമാണ് എന്നതിനു ശേഷവും ഹിസ്റ്ററി ടെക്നിക്ക് ശേഷവും ഗർഭപാത്രം ചെയ്തതിനു ശേഷം യു ടി ഐ കൂടുതലായി കാണപ്പെടുന്നു. രണ്ട് സ്ഥലത്തും കോമൺ ആയി കണ്ടുവരുന്ന ഒന്നാണ് ഹോർമോൺസിന്റെ കുറവ് ആണ് സാധാരണഗതിയിൽ ഈസ്ട്രജനും പ്രോജക്ട് ഉണ്ടാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നത് ശേഷം ഈ പറയുന്ന ഹോർമോൺസ് കുറയുന്നു അത് ഇൻഫെക്ഷൻ ഉണ്ടാക്കാനും മൂത്രനാളിയും വരൾച്ച ഉണ്ടാക്കുന്നതിനും കാരണമാകുന്നു.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *