ലക്ഷണങ്ങൾ നോക്കിക്കൊണ്ട് ആണോ എന്ന് മനസ്സിലാക്കാം

കാരണം ഹൃദയ രക്തക്കുള്ളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന അടവാണ് രക്ത തടിപ്പുകൾ ഉണ്ടായി രക്ത വ്യാസം കുറയുന്നത് വർഷങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് ആ രക്തം വിള്ളൽ ഉണ്ടാക്കുകയും ആണ് ചെയ്യുന്നത്. ഹൃദയസ്തംഭനത്തിലേക്കു നയിച്ചത് വേണ്ട ഓക്സിജനും പോഷകങ്ങളും കിട്ടാതെ വരികയും കോശങ്ങളിൽ വിസർജ്യവസ്തുക്കൾ കെട്ടി നിൽക്കുകയും ചെയ്യുന്നതോടെ വേദനയും അസ്വസ്ഥതകളും നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഹൃദയമിടിപ്പ് നിറച്ച് ഹൃദയം സ്തംഭിക്കുന്ന അവസ്ഥയുണ്ടാകും.

ആശുപത്രിയിൽ എത്തുന്നതിനുമുമ്പ് രോഗി മരിക്കുന്നത്. തീരെ ചെറിയ രക്തക്കുഴലുകളിലാണ് തടസ്സം ഉണ്ടാകുന്നത് എങ്കിൽ രോഗിക്ക് ലക്ഷണങ്ങൾ ഒന്നും അനുഭവപ്പെടണമെന്നില്ല ഇതിനെയാണ് നിശബ്ദത അറ്റാക്ക് അല്ലെങ്കിൽ സൈലൻറ് അറ്റാക്ക് എന്ന് പറയുന്നത്. കുറച്ചു വലിയ രക്തക്കുള്ളില്‍ അടവുണ്ടായാൽ നെഞ്ചുവേദനയും അസ്വസ്ഥതയും അനുഭവപ്പെടും ഈയൊരു അവസരത്തിൽ രക്തം കട്ട പിടിച്ചത് അലിയാനുള്ള മരുന്നും.

ഒരുപാട് വിശ്രമവും ആവശ്യമാണ് അവതരക്തസമ്മർദ്ദം ഉണ്ടെങ്കിൽ നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്താൽ ശരീരം തന്നെ ഹൃദയബുദ്ധിയിൽ പുതിയ രക്ത കുഴൽ ബൈപാസിന് അനുസരിച്ചു അതുകൊണ്ടാണ് ഒരിക്കൽ ഹാർട്ട് അറ്റാക്ക് വന്നവരും ചെയ്യണമെന്ന് പറഞ്ഞിട്ടും ചെയ്യാതിരുന്നാൽ ജീവചരിത്രപ്പെടുത്തി ഒരു കുഴപ്പമില്ലാതെ വർഷങ്ങൾ ജീവിക്കുന്നത് വർഷങ്ങൾക്കുമുണ്ടാകും അമിത രക്തസമ്മർദ്ദവും രക്തത്തിലെ അമിതമാണ് കൊഴുപ്പ് അടിയാനും വിള്ളൽ ഉണ്ടാകാനും കാരണം.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *