ആർത്തവസമയത്ത് ഉണ്ടാവുന്ന വയറുവേദന മാറാൻ ചെയ്യേണ്ടത്

പിരിയിഡ്സ് അഥവാ ആർത്തവ സമയത്ത് വേദന അനുഭവിക്കാത്ത സ്ത്രീകൾ വളരെ ചുരുക്കം ആണ് പെണ്ണല്ലേ ഒരു ഭാഗമാണ് എന്ന് പറഞ്ഞ് നമ്മൾ പലപ്പോഴും ആർത്തവ ക്രമക്കേടുകളെ കുറിച്ചും ആർത്തവസമയത്ത് ഉണ്ടാവുന്ന വേദനയെക്കുറിച്ച് ഒരുപാട് ഡൗട്ടുകൾ ഉണ്ട്. എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത്തരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്നത് ഇത് നോർമൽ ആണോ അല്ലെങ്കിൽ തന്നെ എന്തൊക്കെയാണ് അത് ഉണ്ടാവാനുള്ള കാരണങ്ങൾ ഇതിനെ എങ്ങനെ മാനേജ് ചെയ്യാം.

ഇത് എപ്പോൾ ട്രീറ്റ്മെൻറ് എടുക്കണം എന്ന് നോക്കാം. ഒരു സ്ത്രീയുടെ ഓരോ മാസവും ആവർത്തിച്ചു വരുന്നതാണ് ഒരു സ്ത്രീയുടെ ഗർഭപാത്രം ഓരോ മാസവും ഒരു പ്രഗ്നൻസിയെ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു അതേസമയത്ത് തന്നെ നമ്മുടെ ബോഡിയിൽ ഹോർമോൺസിന്റെ വേരിയേഷൻ ഉണ്ടാവുകയും ചെയ്യുന്നു എന്നാൽ ഗർഭധാരണം നടക്കാത്ത സാഹചര്യത്തിൽ എൻഡോമെട്രിയത്തിന്റെ ലൈനിങ് എന്ന് പറയുന്നത്. യൂട്രസിന്റെ സങ്കോചവും.

നമ്മുടെ ബോഡിയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ഉയർന്ന ലെവലോ കാരണം നമ്മുടെ വയറിലും തുട ഭാഗത്തും അതോടൊപ്പം തന്നെ അസോസിയേറ്റഡ് ആയിട്ട് മനം പുരട്ടൽ ഛർദി ക്ഷീണം തലവേദന തലകറക്കം വരെ ഉണ്ടാവാറുണ്ട് നോർമൽ അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടോ എന്നറിയാൻ നമുക്ക് നോക്കാം. പ്രൈമറിയം എന്നു വെച്ചാല് കേസസിലും ഇത്തരം ആദ്യം ആർത്തവമായ മുതൽ തന്നെ അവർക്ക് പിരീഡ്സ് എന്ന് പറയുന്നത് ഒരുപാട് വേദനയുള്ള ഒരു കാര്യമായിരിക്കും.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Comment