ക്യാൻസർ വരാതിരിക്കാൻ വേണ്ടി ചെയ്യേണ്ടത്

നമുക്കറിയാം പലപ്പോഴും നമുക്ക് ക്യാൻസർ ട്രീറ്റ്മെൻറ് ഫെർട്ടിലിറ്റി പ്രിസർവേഷൻ ആയി വരാറുണ്ട് നമുക്കറിയാം പണ്ടൊക്കെ നമുക്ക് ക്യാൻസർ എന്ന് പറഞ്ഞത് 50 വയസ്സിന് ശേഷം കണ്ടുവരുന്ന ഒരു രോഗമായിരുന്നു. പക്ഷേ ഇന്ന് അങ്ങനെയല്ല 20 അതേപോലെതന്നെ 30 വയസ്സിൽ ഒക്കെ വരാറുണ്ട് കാൻസറിന്റെ ട്രീറ്റ്മെൻറ് അവരെ അലട്ടുന്ന കാര്യം ഉണ്ടെങ്കിൽ പ്രിസർവേഷന്റെ കാര്യങ്ങളെ കുറിച്ചുള്ള വ്യാകുലതകളാണ് കാൻസറിന്റെ ട്രീറ്റ്മെൻറ്.

അവരെ അലട്ടുന്ന കാര്യം ഉണ്ടെങ്കിൽ പ്രിസർവേഷന്റെ കാര്യങ്ങളെ കുറിച്ചുള്ള വ്യാകുലതകളാണ് അവർക്ക് നമ്മളോട് ചോദിക്കുന്നത് കീമോതെറാപ്പി എടുത്തുകഴിഞ്ഞാൽ കുഞ്ഞുണ്ടാവാൻ സാധ്യതയുണ്ടോ? റേഡിയേഷൻ കുട്ടികൾ ഉണ്ടാവോ സാധ്യതയുണ്ടോ പല സമയത്തും ക്യാൻസറിനു വേണ്ടി മിനിമൽ സർജറിസ് മാത്രമേ ചെയ്യാറുള്ളൂ പക്ഷേ പലപ്പോഴും സ്റ്റേജ് കൂടിക്കഴിഞ്ഞാൽ അതായത് സ്റ്റേജ് മുതൽ നമുക്ക് കീമോതെറാപ്പിയും.

ചിലപ്പോൾ റേഡിയേഷൻ ഒക്കെ വേണ്ടി വരും. സാഹചര്യങ്ങളിൽ നമുക്ക് സ്പെയറിങ് കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് അവരോട് നമുക്ക് ഡിസ്കസ് ചെയ്തതിനുശേഷം നമ്മൾ തീരുമാനമെടുക്കുന്നതാണ്. അതുപോലെതന്നെ വേറെ ചില അസുഖങ്ങൾ കാരണവും പ്രായം കുറവുള്ള പെൺകുട്ടികളിലും ആൺകുട്ടികളിലും ചിലപ്പോൾ എമർജൻസി ട്രീറ്റ്മെൻറ്സ് സർജറി കീമോതെറാപ്പി റേഡിയോതെറാപ്പി ഇതെല്ലാം പലപ്പോഴും വേണ്ടി വരാറുണ്ട് ആലോചിക്കാതെ പലപ്പോഴും ചെയ്തു കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അവർ പിന്നീട് ഗർഭം ധരിക്കണം എന്ന് ആഗ്രഹിക്കുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ അച്ഛനും അമ്മയും ആകണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്ന സമയത്ത് പലപ്പോഴും വിഷമാവസ്ഥയിലുള്ള പോകാറുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *