എക്സസൈസ് ചെയ്യാതെ തടി കുറയ്ക്കാനുള്ള വഴികൾ

പലർക്കും പല ശരീരപ്രകൃതിയാണ് തടിച്ച ആൾക്കാർ കാണുന്നത് ശരീരഭാരം ശരീരത്തിൽ അമിതമായിട്ടുള്ള അളവിൽ അവസ്ഥയാണ് നമ്മുടെ ആന്തരിക അവയവങ്ങളിൽ കൊഴുപ്പ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ പ്രത്യേകിച്ച് ഹാർട്ട് ഒക്കെ നമ്മുടെ ശരീരഭാരം എപ്പോഴും ബോഡി മാസ്സ് ഇൻഡക്സ് പ്രകാരമാണ്. നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഹോർമോൺ വ്യത്യാസമുണ്ടാണോ അതോ വേറെ വല്ല വ്യത്യാസങ്ങൾ കൊണ്ടാണോ ശരീരഭാരം പോകുന്നത് എന്നുള്ളത്.

ആദ്യം തന്നെ മനസ്സിലാക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം തന്നെയാണ്. നമ്മുടെ ജീവിതശൈലില്‍ വരുന്ന മാറ്റങ്ങൾ ധാരാളമായി ജങ്ക് ഫുഡ് എല്ലാം കഴിച്ചിട്ട് അതനുസരിച്ച് അതുപോലെതന്നെ വ്യായാമക്കുറവ് ഉണ്ടെങ്കിലും നമുക്ക് ശരീരഭാരം അമിതമായി വർദ്ധിക്കും പക്ഷേ നമ്മുടെ ഉണ്ടാകുന്ന അമിതമായം ഭക്ഷണരീതിയും നമുക്ക് തടി കൂട്ടി എന്ന് വരെ അതുപോലെ തന്നെ നമ്മുടെ കാർബൺഡയോക്സൈഡ് കൂടി കഴിഞ്ഞാലും നമുക്ക് ഇതുപോലെയുള്ള.

തടി കൂട് പല അസുഖങ്ങളും ഉണ്ടാക്കും. നമ്മൾ നമ്മുടെ ജീവിതശൈലി ക്രമീകരണങ്ങൾ കൊണ്ടും അതുപോലെതന്നെ ചില ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കാതിരിക്കുന്നത് കൊണ്ടും തന്നെ നമ്മുടെ ശരീരഭാരം നിയന്ത്രിക്കാനും നമുക്ക് വല്ല അസുഖങ്ങൾ കൊണ്ടാണോ ഇത് വരുന്നത് എന്ന് മനസ്സിലാക്കി അത് കൺഫോം ചെയ്യുകയാണ് ആദ്യം തന്നെ ചെയ്യേണ്ടത് അതിനുശേഷമാണ് ഈ കാര്യങ്ങൾ എല്ലാം ചെയ്യേണ്ടത് എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നമുക്കൊന്ന് നോക്കാം. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Comment