നിങ്ങൾക്ക് പ്രസവശേഷം പൈയിൽസ് വരാതിരിക്കാൻ വേണ്ടി ചെയ്യേണ്ടത്

ഡെലിവറിക്ക് ശേഷം സ്ത്രീകളുടെ കോമൺ ആയിട്ട് കണ്ടുവരുന്നതും എന്നാൽ ഡോക്ടറോട് പറയാൻ മടിക്കുന്നത് ആയിട്ടുള്ള ഒരു പ്രശ്നമാണ് പൈൽസ് അഥവാ മൂലക്കുരു അഥവാ ഹെമറോയിഡ്സ്. അതുകൊണ്ടാണ് പ്രസവത്തിന് ശേഷം കൂടുതലായിട്ട് വരുന്നത് എന്തൊക്കെ ചെയ്താലാണ് പ്രഗ്നൻസി ടൈമിൽ വരാതിരിക്കാനും വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ തന്നെ എങ്ങനെ ഇതൊക്കെ മാനേജ് ചെയ്യാം എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം. നമ്മുടെയും മലദ്വാരത്തിനുള്ളിലും പുറത്തും.

തടിക്കുന്നതിന് ആണ് പൈയിൽസ് എന്ന് പറയുന്നത്. ചൊറിച്ചില് അല്ലെങ്കിൽ ഒരു തടിപ്പായിട്ട് അവിടെ കാണാം അല്ലെങ്കിൽ മല പോകുന്നതിനോടൊപ്പം തന്നെ ചെറുതായിട്ട് വെള്ളം പോലെത്തിനോടൊപ്പം രക്തം പോവുക അസഹനീയമായ വേദന ഇതൊക്കെയാണ് ഇതിൻറെ മെയിൻ ആയിട്ടുള്ള സിംറ്റംസ് എന്ന് പറയുന്നത്. ഇത് രണ്ടു തരത്തിലാണ് ഉള്ളത് ഒന്ന് ഇൻ്റേണൽ പൈയിൽസ് രക്തക്കുഴലുകൾ ഉള്ളിലായിരിക്കും തടിച്ചി അതുകൊണ്ട്.

പ്രത്യേകിച്ച് ബുദ്ധിമുട്ട് വേദന ചൊറിച്ചിൽ ഒന്നുമുണ്ടാവില്ല എന്നാൽ മലം പോകുന്ന ടൈമില് അഥവാ മലം പോയി കഴിഞ്ഞിട്ട് ചെറുതായിട്ട് ബ്ലഡ് അതിൽ നിന്ന് വരാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. ബ്ലഡ് വരുന്നത് ചിലപ്പോൾ നമ്മുടെ നോട്ടീസ് ചെയ്യപ്പെടാതെ പോകാറുണ്ട് യൂറോപ്യൻ സ്റ്റൈലിൽ ഉള്ള ടോയ്ലറ്റ് ആയതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇങ്ങനെ ഒരു ബ്ലഡ് പോകുന്നത് നോട്ടീസ് ചെയ്യാതെ വരികയും കുറേക്കാലം അങ്ങനെ വെച്ചിരിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോഴാണ് ഇത് കോംപ്ലിക്കേഷൻസിലേക്ക് പോകുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Comment