സ്ത്രീകൾ കഴിക്കാൻ പാടില്ലാത്ത ചില ഭക്ഷണങ്ങൾ

50 വയസ്സ് കഴിഞ്ഞ സ്ത്രീകൾ അവരുടെ ആരോഗ്യത്തിൽ പ്രത്യേകമായിട്ട് എന്തെങ്കിലും സംരക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ടോ നമുക്കറിയാം എന്ന് പറയുമ്പോൾ ഈസ്ട്രജന്റെ ഒരു പ്രൊട്ടക്ട് എഫക്ട് നാച്ചുറൽ ആയിട്ട് സ്ത്രീകൾക്ക് പ്രകൃതി തന്നെ പ്രധാനം ചെയ്യുന്നു അതുകൊണ്ടുതന്നെ നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധിച്ചാൽ അറിയാം സ്ട്രോക്ക് പോലുള്ള കാര്യങ്ങളൊക്കെ ഒരു 45 50 വയസ്സ് വരെ സ്ത്രീകളിൽ കുറവായിരിക്കും പുരുഷന്മാരെ അപേക്ഷിച്ചു.

എന്നാൽ 50 വയസ്സ് കഴിയുന്നതോടുകൂടി ഈ ഒരു പ്രൊട്ടക്റ്റ് എഫക്ട് സ്ത്രീകൾക്ക് നഷ്ടമാവുകയാണ്. ഒരു മാസം കണ്ടില്ലാന്ന് വരും രണ്ട് മാസം ആകും മൂന്നുമാസം ആകും അങ്ങനെ പതിയെ പതിയെ പോകുകയാണ്. അങ്ങനെ വരുമ്പോൾ പലതരത്തിലുള്ള മെറ്റബോളിക് ഡിസീസസ് എല്ലുകളുടെ ബലം കുറഞ്ഞു പോകുന്ന അവസ്ഥ ഇതെല്ലാം കൂടിക്കൂടി വന്ന് അവർക്ക് മറ്റെന്തെങ്കിലും കോംപ്ലിക്കേഷൻസിലേക്ക് എത്തിപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്.

അതുകൊണ്ട് തന്നെ 50 വയസ്സ് പിന്നീട് കൂടി നമ്മുടെ ഈ പറഞ്ഞ പരാമിസ് എല്ലാം വളരെ നോർമൽ ലെവലിലാണ് എന്നുള്ളത് സ്ത്രീകൾ കൃത്യമായിട്ടും കൃത്യമായിട്ടുള്ള ഇടവേളകളിൽ ചെക്ക് ചെയ്ത് ഉറപ്പുവരുത്തേണ്ടതുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ചും ബിപി കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് തൈറോയ്ഡിന്റെ ഫോർ ഇതെല്ലാം ഫാസ്റ്റിംഗ് ചെയ്യുന്നതാണ് ഏറ്റവും ഉത്തമം കാണുന്നുണ്ടെങ്കിൽ മൂന്നുമാസത്തെ കൺട്രോൾ ആയിട്ടുള്ള എസ്ബിഐയുടെ ലെവൽ നമ്മൾ നോക്കി പരിശോധിച്ച് ഉറപ്പുവരുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *