മൂത്രത്തിൽ കല്ല് ഉള്ളവർ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത്

നടുവേദന തുടങ്ങിയതാ അടി വയർ വേദന കൂടെ ചർദ്ധിക്കാനുള്ള തോന്നൽ അതുപോലെ മൂത്രം കണ്ടിന്യൂസ് ആയിട്ട് പോകുന്നില്ല ഇതെല്ലാം കിഡ്നി സ്റ്റോൺ അഥവാ മൂത്രക്കല്ല് കൊണ്ട് ഉണ്ടാവുന്നതാണ് ഇതിനെ കുറിച്ച് ഒന്ന് പരിശോധിക്കാം. മൂത്രത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന നോക്കാം നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിലൂടെ നിപണങ്ങൾ ശരീരത്തിൽ എത്തുന്നു മഗ്നീഷ്യം കാൽസ്യം പൊട്ടാസ്യം ഇവ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെത്തി ആവശ്യമുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ.

എല്ലാം കഴിഞ്ഞ് ബാക്കിയുള്ളവ കിഡ്നിയിൽ സ്റ്റോർ ചെയ്യുകയും ആണ് ചെയ്യുന്നത്. ഇവയെല്ലാം കൂടി ചേർന്ന് ചില ക്രിസ്റ്റലുകൾ ഉണ്ടാവുകയും കല്ല് രൂപപ്പെടുന്നു ഇങ്ങനെയാണ് മൂത്രത്തിൽ കല്ലുകൾ ഉണ്ടാകുന്നത് ഇത് ഒരു മണൽത്തരിയുടെ വലുപ്പം മുതൽ ബോൾ വലുപ്പം വരെ ഉണ്ടാവും പുരുഷന്മാരിലാണ് കൂടുതൽ ആയി കാണുന്നത്. ഒന്നാമത്തേയും പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണവും വെള്ളം കുടിക്കുന്നതിന്റെ അളവ് കുറയുമ്പോൾ ശരീരത്തിലെ ജലാംശം കുറയുന്നതുവരെ.

രണ്ടായിട്ട് തെറ്റായ ഭക്ഷണ രീതി കൂടുതൽ നാരുകൾ അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് ജഗ് ഫുഡ് കൂടുതലായി കഴിക്കുന്നതും അതുപോലെ ലവണങ്ങളുടെ അളവ് ശരീരത്തിൽ കൂടുകയും അതുപോലെതന്നെ വ്യായാമ കുറവ് അമിതവണ്ണം ഉണ്ടാവാം കിടപ്പുരോഗികൾ ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് യൂറിനറി ഇൻഫെക്ഷൻ വരുന്ന ചില ഗ്ലാന്റുകളുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ കൊണ്ടുവരാം. പുകവലി മദ്യപാനം ഉള്ളവരിൽ ഒക്കെ നമുക്ക് കിഡ്നി സ്റ്റോൺ ഉണ്ടാകുന്നതായി കാണാം കാൽസ്യം സ്റ്റോൺ ഏറ്റവും കൂടുതലായി കാണുന്നത് 70 മുതൽ 80 ശതമാനം വരെ കാൽസ്യം സ്റ്റോണുകളാണ്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.https://youtu.be/B9tgAHRNq_k

Leave a Comment