തൈറോയ്ഡ് ഈ രീതിയിൽ മാറ്റിയെടുക്കാം

തൈറോയ്ഡ് ഹോർമോൺ കുറയുകയും ചെയ്യുന്ന ഹോട് ശരീരത്തിൽ ആവശ്യത്തിന് നൽകുകയാണ് ചെയ്യുന്നത് 50 ശതമാനത്തോളം കൂടുന്നു തെറാപ്പിയിലൂടെ നോർമൽ ആകാൻ സാധിക്കുമെങ്കിലും തൈറോയ്ഡ് രോഗം മാറില്ല.

ടി പി ഓ ഒക്കെ കൂടി തന്നെ നിൽക്കുകയും ചെയ്യും മാത്രമല്ല ഇമ്മ്യൂണിറ്റി ഡിസോഡറുകൾ പരിഹരിക്കാത്തത് കൊണ്ട് തന്നെ പ്രമേഹവും കൊളസ്ട്രോളും തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങളും വന്നുകൊണ്ടിരിക്കും ആർത്രൈറ്റിലുള്ള മറ്റു രോഗങ്ങൾ വരാനുള്ള സാധ്യതയും തൈറോയ്ഡിനും മറ്റ് അവയവങ്ങൾക്ക്.

ക്യാൻസർ വരാനുള്ള സാധ്യതയും ഒക്കെ വർദ്ധിക്കും. അതിനുശേഷം ജീവിതകാലം മുഴുവൻ കഴിക്കേണ്ടിവരും തൈറോയ്ഡ് ഹോർമോൺ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ പല ഭാഗങ്ങളിലും വളരെ കൂടുതലായി ബാധിക്കുകയും പല രോഗങ്ങൾക്ക് അത് കാരണമാവുകയും ചെയ്യാറുണ്ട്.

തൈറോയ്ഡ് ഉണ്ടാക്കുന്ന മറ്റു ഹോർമോണുകളുടെ ഭാവം ആരോഗ്യത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കും തൈറോയ്ഡിനെ എടുത്ത് കളയുക അല്ലാതെ കഴിച്ച് തൈറോയ്ഡിനെ നശിപ്പിക്കാതെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെ തൈറോയ്ഡ് രോഗത്തിൽ നിന്നും അതിനായി കഴിക്കുന്ന മരുന്നും മോചനം നേടാൻ ആകുന്നത്.

പക്ഷേ ഇത് വീണ്ടും തൈറോയ്ഡ് കൂടുതൽ ഉണ്ടാക്കുക ഉണ്ടാക്കുന്ന നമുക്കൊരു മെസ്സേജ് പോലും കൊടുക്കുന്നത് ഒരു താളം തെറ്റിക്കുന്ന രീതിയിലേക്ക് മാറുകയും.

കൂടുതൽ തൈറോയ്ഡ് കോശങ്ങൾ ഉണ്ടാവുകയും ഇത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമുള്ളത് തന്നെയാണെങ്കിലും ഒരുപാട് ആയിക്കഴിഞ്ഞാലും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളത് തന്നെയാണ്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *