നമ്മൾ കുടിക്കേണ്ടത് പാലാണോ തൈര് ആണോ എന്ന് മനസ്സിലാക്കാം

ആരോഗ്യത്തിന് കൂടുതൽ നല്ലത് ഏതാണ് കഴിക്കേണ്ടത് കുട്ടികൾക്ക് ഏത് നൽകണം പലരും വളരെ കോമൺ ആയിട്ട് ഡോക്ടർമാരോട് ചോദിക്കുന്ന ഒരു സംശയമാണ്. പാൽ എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ പണ്ട് മുതലേ നമ്മൾ കുടിക്കുന്ന ഒന്നുതന്നെയാണ് ഒരു ചെലവ് പോലുമില്ലാതെ.

   

കാർബോഹൈഡ്രേറ്റും പൊട്ടാക്സിയം എല്ലാം നമ്മുടെ ശരീരത്തിലേക്ക് എത്തുകയും ചെയ്യും. അത്യാവശ്യം വൈറ്റമിൻസ് എത്താൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു ഭക്ഷണമായതു കൊണ്ടാണ് ഇതിനെ കമ്പ്ലീറ്റ് ഫുഡ് ഒരു സമീകൃത ആഹാരം എന്ന് വിളിക്കുന്നത് എന്നാൽ ഇന്ത്യ പോല രാജ്യത്ത്.

നമ്മൾ പാലിനെ ഒരുപാട് ഡിപെൻഡ് ചെയ്യുന്നതിന് കാരണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു കാരണം കുറച്ചു വർഷങ്ങൾക്കു മുമ്പ് ഒരു 10 30 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഇന്ത്യ ഒരു ദരിദ്ര രാഷ്ട്രമായ സമയത്ത് നമുക്ക് ചുരുങ്ങിയ ചിലവിൽ കുറച്ച് കുറച്ച് കൊടുത്തു കഴിഞ്ഞാൽ പശുവിൽ നിന്നും സമൃദ്ധമായിട്ട് പാല് കിട്ടുകയാണ്.

നമുക്ക് വേണ്ട ഗുണങ്ങളെല്ലാം ഉണ്ട് കുട്ടികൾക്ക് ഭക്ഷണം ഉണ്ടാക്കി നൽകാൻ പറ്റില്ലെങ്കിൽ പോലും ദാരിദ്ര കുടുംബത്തിലെ കുട്ടികൾക്ക് ഒരു ഗ്ലാസ് നൽകിയാൽ തന്നെ അവരുടെ ആരോഗ്യ യാത്രയായി സ്കൂളുകളിലും ആ ഒരു സമയത്ത് ന്യൂട്രീസിന്റെ ഭാഗമായിട്ട് പാല് കൊടുത്തുകൊണ്ട് വരുന്നു. എല്ലാം കുട്ടിക്കാലം.

മുതൽ തന്നെ പാല് ഒരു കംപ്ലീറ്റ് ഭക്ഷണം പോഷക സമീകൃത ആഹാരം എന്ന രീതിയിൽ നമ്മൾ പഠിച്ചു കൊണ്ടുവരുന്നു ഇന്നും നമ്മൾ അത് ഫോളോ ചെയ്യുന്നുണ്ട് എന്നാൽ ഇന്ന് കാലം മാറി ഇന്ന് ന്യൂട്രീഷൻ അവൈലബിൾ ആണ് നൽകുന്നുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *