ഷുഗറും കൊളസ്ട്രോളും മാറാൻ ഈ പഴങ്ങൾ ഒന്ന് കഴിക്കുക

കാലാകാലങ്ങളായി മനുഷ്യൻ ജീവിതത്തെ നിശബ്ദമായി കൊല്ലുന്ന ഒരു രോഗമാണ്. പ്രമേഹം ഉണ്ടാവാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ് ഇന്ത്യയിലെ എല്ലാ ജനങ്ങൾക്കും 4% ആളുകൾക്കും ശരീരത്തിൽ ആവശ്യമുള്ളതിനെ തൂക്കം കൂടുകയാണ് അടുത്തകാലത്ത് നടന്ന പഠനങ്ങൾ ഒക്കെ കാണിക്കുന്നത് 30% പേർക്കും ഓവർ വെയിറ്റ് കൂടുതലാണ്.പ്രവർത്തിക്കാൻ സാധിക്കാത്ത തരത്തിൽ കൊണ്ടേയിരിക്കും വണ്ണം അമിതമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന ഒരു കാലത്ത് ജീവിക്കുന്നത്.

   

കമ്പ്ലീറ്റ് മാറി ഒരാൾ ഒരു ദിവസം വേണ്ടത് ഗുണിച്ചാൽ കിട്ടുന്ന കാലറി ആണ്. ഊർജ്ജം ശരീരത്തിലെ ജോലി ചെയ്യാൻ വേണ്ടി ഊർജ്ജമാണ് ആവശ്യം ഉള്ള ഒരാൾക്ക് 60 കിലോ വെയിറ്റ് 1400 ആണ് ആവശ്യം എങ്ങനെ കിട്ടും നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്ന് തന്നെ നമുക്ക് എടുക്കുകയും വേണം. ഭക്ഷണത്തിലെ പ്രധാനമായിട്ടും.

ഊർജ്ജം ലഭിക്കുന്നത് നമ്മൾ കഴിക്കും ഞാൻ പ്രോട്ടീൻ കൊഴുപ്പ് ഈ മൂന്ന് ഭാഗങ്ങൾ ആണ് നമുക്ക് ശരീരത്തിന് ആവശ്യമുള്ള ഊർജ്ജം ലഭിക്കുന്നത് ചെയ്യുന്നത് അധികം എത്രയാണ് അതായത് ഒരു ഫാസ്റ്റിംഗ് സ്റ്റേഷനിൽ ഒരാൾക്ക് ഷുഗർ വേണ്ടത് 100 മില്ലിഗ്രാം കുറവായിരിക്കണം ഭക്ഷണം കഴിച്ച് രണ്ടുമണിക്കൂർ ശേഷം നോക്കുകയാണെങ്കിൽ.

അത് ഒരു 120 140 ആയിരിക്കും അതിൽ കൂടുതൽ ആണെങ്കിൽ ആണ് നമ്മൾ കൂടുതൽ ഷുഗർ എന്ന് പറയുന്നത്. രക്തത്തിലെ ഷുഗർ അധികമായാൽ അത് ശരീരത്തിന് ഉപയോഗിക്കുന്നത് സ്വാഭാവികമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പകരം അത് അഞ്ചു തരത്തിൽ മെത്തബോളിസം ചെയ്യപ്പെടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *