പ്രമേഹ രോഗികൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത്

പ്രമേഹരോഗികളുടെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു സംശയമാണ് അവരുടെ കിഡ്നിക്ക് ഡാമേജ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടോ എന്നുള്ളത് അവരെ പേടിപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു സംഭവമാണ് മൂത്രത്തിലൂടെ പത പോകുന്നത് ഒരു പേടിക്കുന്നതിനും കാരണമുണ്ട് കാരണം ഡയബറ്റിസിന്‍റെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട മൈക്രോ ആൻഡ് മാക്രോ വാസ്ക്കുലർ കോംപ്ലിക്കേഷൻ.

   

രക്തക്കുഴലുകളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന നീർക്കെട്ട് ഇൻഫ്ളമേഷൻ കൊണ്ടുണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങളിൽ അഗ്രഗണ്യനാണ് ഈ കിഡ്നി എന്ന് പറയുന്നത്. കിഡ്നി ഫേയ്ലിയർ ഉണ്ടായിക്കഴിഞ്ഞാൽ അത് ഒരുപാട് പ്രശ്നങ്ങളിലേക്ക് വഴിതെളിക്കും എന്നും ഡയാലിസിസ് പോലും എത്തിപ്പെടാൻ ഒരു സ്ഥിതി വരുമെന്നും എല്ലാവർക്കും.

അറിവുള്ളതാണ്. കിഡ്നി ഫെയിലിനെ ലക്ഷണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് അതിലേക്ക് നയിക്കുന്ന കാരണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് ഡയബറ്റിസിന് മെഡിസിൻസ് കഴിച്ചെന്നാൽ കിഡ്നി അടിച്ചു പോകും കിട്നിക്ക് പ്രശ്നമുണ്ടാക്കാത്ത തരത്തിലുള്ള മരുന്നുകൾ ഉണ്ടോ എന്നുള്ളത് എല്ലാം നമുക്ക് ഡിസ്കസ് ചെയ്യാം. കിഡ്നിസ് എന്ന് പറയുന്നത്.

വൃക്കകൾ അതിന് ഒരുപാട് ഫംഗ്ഷൻസ് ഉണ്ട് നമ്മുടെ രക്തം ശുദ്ധീകരിച്ച് മൂത്രമായിട്ട് പുറന്തള്ളികൾ മാത്രമല്ല രക്തം ഉണ്ടാക്കുന്ന ഹീമോഗ്ലോബിന്റെ അളവ് കൂട്ടാൻ ആയിട്ട് ഉള്ള ഹോർമോൺ സെക്രെറ്റ് ചെയ്യുന്നതുപോലെ നമ്മുടെ വൃക്കകളാണ് എന്നുള്ളത് പ്രത്യേകം മനസ്സിലാക്കുക അതുപോലെ കാൽസ്യം നമ്മുടെ ബോൺസിന് പോസ്റ്റോഫീസ് ഉണ്ടാകാതിരിക്കാൻ വലിയ ഫങ്ക്ഷന് കിട്നി നടത്തുന്നുണ്ട്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *