ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ വൈറ്റമിൻ ഡീ കുറയുന്നത് കൊണ്ട് ഉണ്ടാവുന്നതാണ്.

ഇന്ന് ക്ലിനിക്കൽ പ്രാക്ടീസിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആൾക്കാർ വരുന്ന രോഗം ഏതാണെന്ന് ചോദിച്ചാൽ പലപ്പോഴും നമുക്ക് പറയേണ്ടി വരിക വൈറ്റമിൻ ഡിയുമായി ബന്ധപ്പെടുന്ന രോഗങ്ങൾ എന്നാണ് ഇത്രമാത്രം പ്രാധാന്യം വൈറ്റമിൻ അല്ലെങ്കിൽ വൈറ്റമിൻ ഡി കൊണ്ട് ഉണ്ടാകുന്ന രോഗങ്ങൾക്കും വന്നത് ഒരുപക്ഷേ മനുഷ്യൻ.

   

ബാക്കി എല്ലാ സസ്തനകളെയും പോലെ തന്നെ പ്രകൃതിയിൽ നിന്നൊക്കെ സ്വീകരിച്ചു ആരോഗ്യത്തോടെ ജീവിക്കാൻ വേണ്ടി പ്രകൃതി തന്നെ പ്രധാനം ചെയ്യുന്നതാണ്. സസ്തനിയാണോ അതുകൊണ്ടുതന്നെ പ്രകൃതിയുടെ കണ്ണിൽ നമ്മൾ എല്ലാവരും മൃഗങ്ങളാണ് അതായത് ഇപ്പോൾ ഒരു പശുവും കാലവും ഒക്കെ നടക്കുന്നത് പോലെ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റുള്ള മൃഗങ്ങളൊക്കെ നടക്കുന്നത് പോലെ സൂര്യപ്രകാശം നേരെ കിട്ടാത്തത് കൊണ്ട് ഒത്തിരി നേരം വെളിയിൽ നടക്കുന്ന.

സമയത്താണ് നമുക്ക് ആവശ്യമായ രീതിയിലുള്ള വൈറ്റമിൻ ലഭിക്കേണ്ടത് നമ്മുടെ ഒരു സോഷ്യൽ സ്റ്റാറ്റസ് ഒക്കെ വെച്ച് നോക്കുമ്പോൾ നമ്മൾ എല്ലാവരും തന്നെ ശരിയായ രീതിയിൽ സൂര്യപ്രകാശം ലഭിക്കാത്ത രീതിയിൽ ആണ് നമ്മുടെ ജീവിതരീതി. രാവിലെ തന്നെ സൂര്യൻ ഉദിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ വീട്ടിൽ നിന്ന്.

ഇറങ്ങി വാഹനത്തിൽ കയറി ഓഫീസിലോ അല്ലെങ്കിൽ എവിടെയാണോ നമ്മൾ ജോലി ചെയ്യുന്നത് അവിടെ എത്തിയതിനു ശേഷം സൂര്യാസ്തമയത്തിനുശേഷം മാത്രം വെളിയിലേക്ക് ഇറങ്ങാൻ പറ്റുന്ന ഒരുപാട് ആൾക്കാർ നമ്മുടെ ഇടയിലുണ്ട്. നമ്മുടെ മുഖവും കൈപ്പത്തിയും മാത്രം സൂര്യപ്രകാശത്തിലേക്ക് വച്ച് നമ്മൾ അരമണിക്കൂറോളം വെയിലത്ത് നിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ പോലും നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ഒരു ദിവസം വേണ്ടുന്നതിന്റെ കേവലം 5% മാത്രമേ വൈറ്റാ നമുക്ക് ലഭിക്കുകയുള്ളൂ പൂർണ്ണമായും ഇല്ലാത്ത സൂര്യനെ കാണാത്ത ജീവിക്കുന്ന ആൾക്കാർക്ക് നിർബന്ധമായിട്ട് വന്നുകൊണ്ടിരിക്കും. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *